Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ
มีมือกีต้าร์แจ้สไทยหลายคนที่จบจาก Berklee ครับ ถ้าจะเริ่มไปเรียนเพื่อสอบเข้าคงต้องติดต่อกับนักดนตรีศิษย์เก่าของสถาบันนี้เพื่อขอคำแนะนำจากเขา ส่วนรายชื่อนั้นลองค้นดูในเว้บครับ ผมจะเริ่มให้จากกระทู้นี้

http://www.artgazine.com/shoutouts/viewtopic.php?t=2486

ส่วนเรื่องกีต้าร์แจ้สดีๆราคาสามหมื่นคงหายากหน่อยครับ ถ้าเป็นของใหม่ลองดูยี่ห้อ Peerless ของเกาหลีรุ่นถูกซึ่งงานดีแต่ pickup ไม่ค่อยดี ถ้ามือสองก็ลองดู Epiphone เกาหลีหรือ Washburn หรือ Ibanez จีนก็น่าจะราคาสองหมื่นกว่าแต่อย่าหิ้วกีต้าร์พวกนี้ไป audition ตอนสอบเข้า Berklee เลยครับ อายเขาครับ

ทำไมมีทุนทรัพย์ขนาดไปเรียนที่ Berklee ใด้แต่มีงบซื้อกีต้าร์คู่ชีพแค่สามหมื่นเองครับ ไปอยู่ที่ Boston สองอาทิตย์ก็ใช้หมดแล้วนะครับ

19-09-2011, 21:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรียนกีตาร์แจ๊สกับใครดีครับ - by pood - 19-09-2011, 21:51

Forum Jump: