Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แล้วห
Author Message
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
RE: สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แ
เวลาเซ็งๆผมชอบฟังเพลงผ่านมาผ่านไปนึงของน้าเบิร์ดครับ ไม่ว่าจะเรื่องดีหรือเรื่องร้ายเมื่อถึงเวลามันก็จะผ่านไปครับ

แต่ในระหว่างนี้อาจจะค่อยๆคิดดูว่ามีอะไรที่เราพอจะทำได้และอาจจะทำให้อะไรๆมันดีขึ้นได้บ้าง
Just for fun!
14-09-2011, 13:58
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: สวัสดีครับ วันนี้ไม่ได้มีคำถามเกี่ยวกับกีต้าร์....แต่อยากจะถามว่า....น้าๆเคยมีชีวิตไม่เป็นโ้ล้เป็นพายบ้างไหมครับ...แ
(13-09-2011, 21:56)Zero Begin Wrote: ครับ เป็นเรื่องไหนก็ได้
หลักๆแล้วต้องการจะสื่อว่า....น้าๆอาจจะมีช่วงที่หลงทาง มัวเมา สิ่งที่ควรทำกลับไม่ทำ ส่งผลให้ชีวิตมันย่ำแย่ (ด้วยมือของตัวเอง) น้าๆมีแนวคิดอะไร และปฏิบัติอย่างไร ถึงรอดพ้นจากตรงนั้นมาได้ครับ

ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ

ด้วยมือของตัวผมเอง..ไม่เคยรู้สึกแย่เลยครับ คิดอะไรก็ได้ดั่งใจจริงๆBig Grin

อย่าซีเรียสครับน้า..ฟังเพลงนี้ไปพลางๆ

ผมเคยผ่านช่วงค่ำคืนที่เลวร้ายด้วยเพลงนี้มาแล้วครับ...
คือต้องหมุนเงินแปดหลัก..ไม่ผิดครับแปดหลักจริงๆ คิดไม่ออก มึนตึ๊บ!!
แล้วน้าบูก็โทรมา ส่งเพลงนี้มาให้ฟัง(ตอนนั้นยังไม่เสร็จสมบูรณ์) ผมฟังอยู่เกือบสิบรอบ..
แล้วก็กลับบ้านไปนอน...

เช้ามาอะไรๆก็ดีขึ้นตามลำดับ...บางปัญหาก็จะมีทางแก้ไขโดยตัวของมันเอง...
มนุษย์ชอบจะควบคุมอะไรต่อมิอะไร..จริงๆแล้วธรรมชาติต่างหากที่ควบคุมเรา
ใช้ชีวิตบนโลกเหมือนการลอยคออยู่ในมหาสมุทร อย่าเฉื่อยจนจมน้ำ ถนอมแรงไว้ใช้ยามจำเป็น
ถ้าเจอขอนไม้ให้รีบคว้า แล้วมันจะพาคุณไปเจอเรือใหญ่ แต่ถ้าสักวันเรือมันล่มก็ไม่ต้องเสียใจ
เริ่มทำใหม่เหมือนที่คุณเคยทำ แค่ทำแต่ละวันให้ดีที่สุดก็พอ เพราะในที่สุดแล้ว..ความตายซื่อสัตย์ต่อเราทุกคน
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

14-09-2011, 16:14
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
^
^
ถ้าอยากรู้จักแก๊งล่มฯ
คนนี้แหละ ระดับ เจ้าคณะฯ แก๊งล่มฯ เลยหล่ะ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
14-09-2011, 16:51
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(14-09-2011, 16:51)SARUN Wrote: ^
^
ถ้าอยากรู้จักแก๊งล่มฯ
คนนี้แหละ ระดับ เจ้าคณะฯ แก๊งล่มฯ เลยหล่ะ

เชิญสัมผัสแก๊งล่มฯอย่างใกล้ชิด พฤหัสที่ 15 (พรุ่งนี้) สามทุ่มเป็นต้นไปที่ร้าน เฌอปอนด์ จ้าBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

14-09-2011, 17:38
Zero Begin Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
(14-09-2011, 13:58)rasun Wrote: เวลาเซ็งๆผมชอบฟังเพลงผ่านมาผ่านไปนึงของน้าเบิร์ดครับ ไม่ว่าจะเรื่องดีหรือเรื่องร้ายเมื่อถึงเวลามันก็จะผ่านไปครับ

แต่ในระหว่างนี้อาจจะค่อยๆคิดดูว่ามีอะไรที่เราพอจะทำได้และอาจจะทำให้อะไรๆมันดีขึ้นได้บ้าง
ขอบคุณครับน้า rasun
14-09-2011, 18:24
Zero Begin Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
(14-09-2011, 16:14)karn Wrote:
(13-09-2011, 21:56)Zero Begin Wrote: ครับ เป็นเรื่องไหนก็ได้
หลักๆแล้วต้องการจะสื่อว่า....น้าๆอาจจะมีช่วงที่หลงทาง มัวเมา สิ่งที่ควรทำกลับไม่ทำ ส่งผลให้ชีวิตมันย่ำแย่ (ด้วยมือของตัวเอง) น้าๆมีแนวคิดอะไร และปฏิบัติอย่างไร ถึงรอดพ้นจากตรงนั้นมาได้ครับ

ยินดีรับฟังทุกความเห็นครับ

ด้วยมือของตัวผมเอง..ไม่เคยรู้สึกแย่เลยครับ คิดอะไรก็ได้ดั่งใจจริงๆBig Grin

อย่าซีเรียสครับน้า..ฟังเพลงนี้ไปพลางๆ

ผมเคยผ่านช่วงค่ำคืนที่เลวร้ายด้วยเพลงนี้มาแล้วครับ...
คือต้องหมุนเงินแปดหลัก..ไม่ผิดครับแปดหลักจริงๆ คิดไม่ออก มึนตึ๊บ!!
แล้วน้าบูก็โทรมา ส่งเพลงนี้มาให้ฟัง(ตอนนั้นยังไม่เสร็จสมบูรณ์) ผมฟังอยู่เกือบสิบรอบ..
แล้วก็กลับบ้านไปนอน...

เช้ามาอะไรๆก็ดีขึ้นตามลำดับ...บางปัญหาก็จะมีทางแก้ไขโดยตัวของมันเอง...
มนุษย์ชอบจะควบคุมอะไรต่อมิอะไร..จริงๆแล้วธรรมชาติต่างหากที่ควบคุมเรา
ใช้ชีวิตบนโลกเหมือนการลอยคออยู่ในมหาสมุทร อย่าเฉื่อยจนจมน้ำ ถนอมแรงไว้ใช้ยามจำเป็น
ถ้าเจอขอนไม้ให้รีบคว้า แล้วมันจะพาคุณไปเจอเรือใหญ่ แต่ถ้าสักวันเรือมันล่มก็ไม่ต้องเสียใจ
เริ่มทำใหม่เหมือนที่คุณเคยทำ แค่ทำแต่ละวันให้ดีที่สุดก็พอ เพราะในที่สุดแล้ว..ความตายซื่อสัตย์ต่อเราทุกคน

ขอบคุณครับ น้า karn
ตัวผมเองชอบฟังประสบการณ์ของผู้คนที่เคยผ่านน้ำร้อนน้ำเย็นมาเยอะๆ ฟังแล้วรู้สึกทำให้ไฟลุกโชนขึ้นมา

14-09-2011, 19:45

Forum Jump: