Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีงบอยู่ 30000 + แนะนำกีตาร์โปร่งหน่อย
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: มีงบอยู่ 30000 + แนะนำกีตาร์โปร่งหน่อย
(09-09-2011, 09:01)eiaw Wrote: ตอนนี้ก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ หาข้อมูลอยู่ครับ
อยากได้คอเล็กๆ เล่นง่ายๆ ครับ นิ้วผมสั้น
เคยไปลองเล่น martin ก็ดีครับ แต่ราคาแรงไปหน่อย
ยังงัยแนะนำตัวเลือกอื่นให้ด้วยครับ

ผมเคยเจอคนตัวใหญ่ๆแต่มักอ้างว่า มือเล็กและนิ้วสั้น ทั้งที่จริงไม่ใช่เลย
ถ้ามือและนิ้วของคุณวัดได้ตามขนาดในรูป ถือว่ามือเล็กและนิ้วสั้นจริง
แต่ถ้าวัดแล้วใหญ่กว่านั้น แสดงว่าเป็นข้ออ้างในการเล่นและหาซื้อกีตาร์ Shy

[Image: palmcc.jpg]

ขนาดมือและนิ้วในรูปนั้นวัดจากบุคคลที่มีตัวตนอยู่จริง
แต่ไม่อยากเปิดเผยชื่อ เพราะเจ้าตัวกลัวตกอยู่ในอันตราย Cool

บอกเป็นนัยๆว่า กีตาร์ Martin ทรง Dreadnought คุณเล่นได้แน่นอน เพราะคอเล็ก
แต่ทรงเล็กกว่านั้นเล่นไม่ได้เพราะคอใหญ่กว่า แปลกมั๊ย! (ยี่ห้ออื่นก็เป็นแบบนี้)
นอกจากจะเจอรุ่นพิเศษ เช่น รุ่น 00-16DBM หรือรุ่นอื่นๆแต่ค่อนข้างหายากหน่อย

ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ กีตาร์รุ่นที่ทำในจีนหรือเกาหลี เช่น Blueridge, Guild GAD, Parkwood หรือ Veelah
ก็น่าจะเป็นตัวเลือกต้นๆ หากติดยี่ห้อก็เป็น Taylor ไม่เกินซีรี่ส์ 2 หรือ GS Mini

พอเจอกีตาร์เล่นเข้ามือซ้ายแล้ว อันดับต่อไปคือ
หากีตาร์ที่เล่นแล้วไม่เมื่อยจั๊กกะแร้ขวา

เชื่อผมซิ! ผมเจอปัญหานี้มาแล้ว Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
09-09-2011, 12:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีงบอยู่ 30000 + แนะนำกีตาร์โปร่งหน่อย - by ยอดเยี่ยม - 09-09-2011, 12:54

Forum Jump: