Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Happy Birthday to Povation
Author Message
bobonuii19 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Happy Birthday to Povation
น้าป๋อ Happy Birthday ค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ

26-02-2008, 22:07
Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

RE: Happy Birthday to Povation
ถ้าพี่นุ้ยให้ของขวัญพ่อเต่าเป็น สาวเกาหลีซักคนเนี่ย...................ฮริ้ววววว !!!! พี่ชายสายเลือดผมคงถูกใจมิใช่น้อยครับ...........

อุย ป้าแดงมา หนีดีกว่า..............แว๊ปปปปปปปปปปปปปปปปปป!!!!!!!!!!!!!!!!
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2008, 22:10
bobonuii19 Offline

Therock Wrote:ถ้าพี่นุ้ยให้ของขวัญพ่อเต่าเป็น สาวเกาหลีซักคนเนี่ย...................ฮริ้ววววว !!!! พี่ชายสายเลือดผมคงถูกใจมิใช่น้อยครับ...........

อุย ป้าแดงมา หนีดีกว่า..............แว๊ปปปปปปปปปปปปปปปปปป!!!!!!!!!!!!!!!!

พี่มิบังอาจ แต่ถ้าเป็นเธอหละก้อ ไม่แน่...................ฮริ้ววววว !!!! Big Grin
26-02-2008, 22:46
merlot Offline
Yokee Playboy

Happy Birthday ครับพี่

ขอให้พี่และครอบครัวสุขสมหวัง ดังใจครับ!!
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
26-02-2008, 22:50
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอขอบคุณ คุณ...
pood
nufilmka
dejemerry
SARUN
จ๊ะเอ๋
poPPie
Grid..
pinkuitarz
.::.pOoH.::.
Ether
san
นุ
boobyblue
Katayoot
yodchula
silapin
Webmaster
manoch
Mr.ake_00
ลูกแกะ
BENZene1984
Maow
nit gt
Amin
kiss
pisit5924
rasun
PAPAAEG
บัติ
Rham
ยอดเยี่ยม69
pop_250823
Labour
karn
มืออ้วน
Therock
gman
วีแปด ๔ooo
Kitja
โฟล์คน้อย
ping
Witt
coldsteel
Ke@nG
GuitarPap
MUI
lekleklek
MayDay
KAPOOD
เฒ่าทารก
จ๋า
sanghais
bobonuii19
merlot
art
บัว
kjb_kevin82
MafiaGirl99
kitalica
Teera
somya acoustic
edo
BytSerk
กีต้าร์เก่า
folkenman
ปู กีตาร์ปะ
Puech

ผมรู้สึกซาบซึ้งในคำอวยพรที่มีค่ายิ่งของทุกท่านที่มอบให้กับผมเป็นของขวัญวันครบรอบวันเกิด 50 ปี
ผมขอพรที่ให้กับผมมาทั้งหมดจงบังเกิดแด่ทุกท่านเช่นเดียวกันตามแต่ใจของท่านจะปรารถนาในเรื่องใด
ผมอยากให้พวกเราที่เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ารักใคร่กลมเกลียวกันไปนานแสนนาน

ปกติวันคล้ายวันเกิดของผม ไม่มีอะไรจะพิเศษไปกว่าการนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ แต่สำหรับปีนี้ ครบ 50 ปี ผมกลับให้ความสำคัญในอายุนี้พอควร เนื่องจากผมรู้ดีผมว่าเข้าสู่วัยชราโพเวชั่นเต็มตัวแล้ว นึกถึงครอบครัวเป็นสำคัญว่าจะอยู่กับเค้านานอีกกี่ปีนะ นึกถึงเพื่อนๆที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขสนุกกันมา โดยเฉพาะ เพื่อนๆนักดนตรีแห่งบ้านสีฟ้า ที่ผมไม่สามารถปฏิเสธเลยว่า มิตรภาพที่ดี ยากจะหาที่ใดเปรียบเทียบได้

มิน่าเล่า...ที่ใครๆเค้าอยากมีชีวิตยาวนานอยู่บนโลกนี้ เป็นเพราะเค้าเหล่านั้นมีความสุข มีความรักความห่วงใยจากคนรอบข้าง
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่ได้รับความสุขเช่นนี้ และโชคดีมากๆที่ได้เข้ามาอยู่ในสังคมที่น่ารัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งในบ้านสีฟ้าศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ แม้จะเป็นสังคมเล็กๆแต่ก็เป็นสังคมที่อบอุ่น ผมเลยถือโอกาสเข้ากันมาอยู่กันทั้งครอบครัว

สิ่งที่จะตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่มีต่อผมและครอบครัวเต่าได้ดีที่สุดคือ บ้านเต่ายินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และพร้อมที่จะหาเวลาเจอะเจอกันหรือร่วมทำกิจกรรมสันทนาการกันบ่อยๆ ผมเชื่อว่า ดนตรีเป็นเพียงจุดเริ่มต้นแห่งสายสัมพันธ์ที่ดีของพวกเรา แต่มิตรภาพที่ได้ซึมซาบไปทุกวันทุกวัน ไม่ได้ถูกจำกัดเฉพาะเรื่องดนตรีเท่านั้น หากบ้านเต่าจะทำอะไรให้เพื่อนๆได้รับความสุขก็พร้อมเสมอ เพราะสิ่งที่เพื่อนมีความสุขทุกครั้ง บ้านเต่าก็สุขไม่น้อยไปกว่าเพื่อนๆเลย

ผมดีใจที่สุดตรงที่ภรรยาตลอดจนลูกสาวและลูกชายที่รักทั้งสองของผมได้เห็นความรักความสามัคคีช่วยเหลือเกื้อกูลกันในระหว่างสมาชิกบ้านสีฟ้า เมื่อได้เห็นแต่สิ่งที่ดีๆ ผมเชื่อว่าอนาคตลูกทั้งสองของผมน่าจะมีจิตใจที่ดีตามไปด้วย จึงขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรักและความเป็นกันเองกับครอบครัวเต่าเสมอมา

* สำหรับคำอวยพรที่ขอให้ผมว่าความชนะทุกคดี ผมอยากขอแค่ ทุกคดีที่ว่าความ ลูกความของผมได้รับความยุติธรรมทั้งตามกฎหมายและตามความเป็นจริง ผมก็พอใจแล้วครับ
(แก่ตัวไปเริ่มพูดมากอย่างนี้แหละครับ)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 02-03-2008, 22:00 by povation.)
27-02-2008, 03:56
Website Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ขอขอบคุณพี่ป๋อและครอบครัวแทนสมาชิกบ้านฟ้าทุกคนด้วยเช่นกันครับ สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่มีให้กันด้วยความจริงใจครับ
27-02-2008, 05:36
art Offline
Member

dejemerry Wrote:
Katayoot Wrote:ขอให้พี่และครอบครัวมีความสุขมาก ๆ ครับ

งานนี้มีเป่าเค้กหรือเป่าตะโก้กันนี่ อยากรู้จัง อิ อิ

โอมมะรุกกุ๊กกุ๋ย!!!...เป่าหูค่ะ Tongue

สุขสันต์วันเกิดครับพี่ป๋อ ไม่อยากจะเชื่อตัวเลขอายุที่พี่ป๋อบอก เพราะดูกี่ทีกี่ทีก็ไม่น่าจะถึงแฮะ
ขอให้พี่ป๋อมีความสุขกับครอบครัวสุขสันต์ที่น่ารักอย่างนี้ตลอดไปนะครับ Smile (อาท-บัว)

ปล : ว่าแต่เมื่อคืนพี่แดงเป่าหูใกล้แค่ไหนครับ จั๊กกะจี๋รึเปล่าาาาาาาาวววว ...
เผื่อบ้านนี้จะมีหลานชื่อน้องปุ๊ง... อีกคน ปิ๊ง ปั๊ง ปุ๊ง เข้ากันดีนะครับ Wink
27-02-2008, 08:41
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

povation Wrote:ขอขอบคุณ คุณ...
pood
nufilmka
dejemerry
SARUN
poPPie
Grid..
pinkuitarz
.::.pOoH.::.
Ether
san
boobyblue
Katayoot
yodchula
silapin
Webmaster
manoch
Mr.ake_00
ลูกแกะ
BENZene1984
Maow
nit gt
Amin
kiss
pisit5924
rasun
PAPAAEG
บัติ
Rham
ยอดเยี่ยม69
pop_250823
Labour
karn
มืออ้วน
Therock
gman
วีแปด ๔ooo
Kitja
โฟล์คน้อย
ping
Witt
coldsteel
Ke@nG
GuitarPap
MUI
lekleklek
MayDay
KAPOOD
เฒ่าทารก
จ๋า
sanghais
bobonuii19
merlot
art
kjb_kevin82
MafiaGirl99

ผมรู้สึกซาบซึ้งในคำอวยพรที่มีค่ายิ่งของทุกท่านที่มอบให้กับผมเป็นของขวัญวันครบรอบวันเกิด 50 ปี
ผมขอพรที่ให้กับผมมาทั้งหมดจงบังเกิดแด่ทุกท่านเช่นเดียวกันตามแต่ใจของท่านจะปรารถนาในเรื่องใด
ผมอยากให้พวกเราที่เข้ามาเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ารักใคร่กลมเกลียวกันไปนานแสนนาน

ปกติวันคล้ายวันเกิดของผม ไม่มีอะไรจะพิเศษไปกว่าการนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ แต่สำหรับปีนี้ ครบ 50 ปี ผมกลับให้ความสำคัญในอายุนี้พอควร เนื่องจากผมรู้ดีผมว่าเข้าสู่วัยชราโพเวชั่นเต็มตัวแล้ว นึกถึงครอบครัวเป็นสำคัญว่าจะอยู่กับเค้านานอีกกี่ปีนะ นึกถึงเพื่อนๆที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขสนุกกันมา โดยเฉพาะ เพื่อนๆนักดนตรีแห่งบ้านสีฟ้า ที่ผมไม่สามารถปฏิเสธเลยว่า มิตรภาพที่ดี ยากจะหาที่ใดเปรียบเทียบได้

มิน่าเล่า...ที่ใครๆเค้าอยากมีชีวิตยาวนานอยู่บนโลกนี้ เป็นเพราะเค้าเหล่านั้นมีความสุข มีความรักความห่วงใยจากคนรอบข้าง
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่ได้รับความสุขเช่นนี้ และโชคดีมากๆที่ได้เข้ามาอยู่ในสังคมที่น่ารัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งในบ้านสีฟ้าศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ แม้จะเป็นสังคมเล็กๆแต่ก็เป็นสังคมที่อบอุ่น ผมเลยถือโอกาสเข้ากันมาอยู่กันทั้งครอบครัว

สิ่งที่จะตอบแทนน้ำใจของเพื่อนสมาชิกที่มีต่อผมและครอบครัวเต่าได้ดีที่สุดคือ บ้านเต่ายินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และพร้อมที่จะหาเวลาเจอะเจอกันหรือร่วมทำกิจกรรมสันทนาการกันบ่อยๆ ผมเชื่อว่า ดนตรีเป็นเพียงจุดเริ่มต้นแห่งสายสัมพันธ์ที่ดีของพวกเรา แต่มิตรภาพที่ได้ซึมซาบไปทุกวันทุกวัน ไม่ได้ถูกจำกัดเฉพาะเรื่องดนตรีเท่านั้น หากบ้านเต่าจะทำอะไรให้เพื่อนๆได้รับความสุขก็พร้อมเสมอ เพราะสิ่งที่เพื่อนมีความสุขทุกครั้ง บ้านเต่าก็สุขไม่น้อยไปกว่าเพื่อนๆเลย

ผมดีใจที่สุดตรงที่ภรรยาตลอดจนลูกสาวและลูกชายที่รักทั้งสองของผมได้เห็นความรักความสามัคคีช่วยเหลือเกื้อกูลกันในระหว่างสมาชิกบ้านสีฟ้า เมื่อได้เห็นแต่สิ่งที่ดีๆ ผมเชื่อว่าอนาคตลูกทั้งสองของผมน่าจะมีจิตใจที่ดีตามไปด้วย จึงขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรักและความเป็นกันเองกับครอบครัวเต่าเสมอมา

* สำหรับคำอวยพรที่ขอให้ผมว่าความชนะทุกคดี ผมอยากขอแค่ ทุกคดีที่ว่าความ ลูกความของผมได้รับความยุติธรรมทั้งตามกฎหมายและตามความเป็นจริง ผมก็พอใจแล้วครับ

(แก่ตัวไปเริ่มพูดมากอย่างนี้แหละครับ)

เห็นดีเห็นชอบกับพ่อเต่าทุกประการค่ะ

นี่ก็เป็นผลพวงจากความรัก ความอบอุ่นที่บ้านฟ้ามีให้กับบ้านเต่าค่ะ เสื้อตัวที่น้าป๋อใส่ในวันเกิดเมื่อวานนี้นะคะ เป็นของขวัญที่น้าศรันย์กะจ๊ะเอ๋ร่วมทุนจัดสรรมาให้ พ่อเต่าใส่ก่อนที่ซักอีกค่ะ เห็นบอกว่าถ้าซักก่อน กลัวว่าจะไม่ขลัง อิอิ
ขอขอบคุณน้าซ่าส์กะจ๊ะเอ๋แทนพ่อเต่าด้วยค่ะ (ใส่แล้วหล๊อออ หล่ออออ Tongue)

[Image: 306059860.jpg]

แล้วก็เค็กวันเกิดของพ่อเต่าแสนซน(ตรงไหนเนี่ย)
อภินันทนาการจาก น้าสันปากหวาน กะ น้องนุตาหวานค่ะ ขอบคุณมาก ๆเช่นกันค่ะ

[Image: 306059857.jpg]
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 27-02-2008, 09:00 by dejemerry.)
27-02-2008, 08:58
kitalica Away

วันคล้ายวันเกิด หนึ่งปีจะมีสักครั้ง ซึ่งวันนี้ในตอนที่เราเกิด มีหลายอย่างที่ต้องจดจำ

แม่เจ็บที่สุดและดีใจที่สุดที่คลอดลูกออกมา

พ่อก็เจ็บไม่น้อยไปกว่า พร้อมกับลุ้นที่สุดด้วย

ครอบครัวคนรอบข้างล้วนแล้วแต่พลอยดีใจไปด้วย

เมื่อครบรอบเกิดปีที่ 50 ของพี่ป๋อ ผมจึงขอเข้ามาอำนวยอวยชัยให้เป็นอีก

หนึ่งปีที่ดีที่สุด ดีกว่าปีที่ผ่านๆ มาของพี่ครับ

ผมเองไม่อาจจะทำให้พี่สมหวังได้ทุกๆ เรื่องTongue

แต่มีอย่างหนึ่งที่ผมมั่นใจว่า พี่จะมีความสุขอย่างแน่นอน ก็คือ

พี่เกิดวันเดียวกันเป๊ะ กับแม่ยายผมเลย

เพราะแม่ยายผม ก็มีความสุขที่มีผมเป็นลูกเขยครับ (ไหงมาชมตัวเองได้วะCool)
(This post was last modified: 27-02-2008, 09:13 by kitalica.)
27-02-2008, 09:11
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Happy Birthday แม่ยาย kitalica
Cheers.
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
27-02-2008, 09:35

Forum Jump: