Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
My Custom Guitar : Kwang Uttaradit
Author Message
Kwang Uttaradit Offline
Member

Likes Given: 0
RE: My Custom Guitar : Kwang Uttaradit
(07-09-2011, 09:28)cin Wrote: ยินดีด้วยครับ น้ากวาง กีต้าร์สวยครับ
ไม่ทราบว่าคลิปเพลงที่น้ากวางเล่นเพลง Scarborough Fair
ใช่เสียงเสียบผ่านแอมป์รึป่าวครับ

สวัสดีครับ น้า cin สบายดีนะครับ สำหรับเพลง Scarborough Fair ไม่ได้ใช้ภาคไฟฟ้า ลองนั่งเล่นสด ๆ ใช้กล้องถ่ายรูปคอมแพค ของ พานาโซนิค ที่ถ่ายวีดีโอ ระบบ HD ได้ ลองถ่ายวีดีโอ ดูครับ

น้า Maow ครับ ภรรยาของช่างเอ๋ เดิมก็เป็นช่างฝีมือระดับต้น ๆ ของ NNG เช่นกัน ทำงานในส่วนของ การวาง / แกะสลักลวดลาย การประดับ / ฝังเปลือกหอย การทำ และเคลือบสีผิวกีต้าร์ และเก็บรายละเอียดในขั้นตอนท้าย ๆ ของการทำกีต้าร์ ก่อนการส่งมอบ ส่วนช่างเอ๋ ก็เป็นตัวหลัก ในการทำเฉพาะกีต้าร์อคูสติค ของ NNG เช่นกันครับ

กีต้าร์ตัวนี้ + ภาคไฟฟ้า + HC Gator ราคายังถูกกว่าซื้อ Taylor 314CE เยอะครับ

07-09-2011, 13:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: My Custom Guitar : Kwang Uttaradit - by Kwang Uttaradit - 07-09-2011, 13:19

Forum Jump: