Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามพี่ๆเเกี่ยวกับwashburnครับ
Author Message
kongpatom Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ถามพี่ๆเเกี่ยวกับwashburnครับ
ขอเล่าความหลัง washburn D21 s/n ตัวนี้เพิ่มอีกนิดครับ พอสอบเอนทรานซ์เสร็จแม่บอกอยากทำอะไรก็ทำช่วง ระหว่างรอฟังผล ผมก็ไปยืมกีตาร์คอโก่งสุดๆของเพื่อนข้างบ้านมาพร้อมสมุดเพลงหนึ่งเล่ม กีตาร์ตัวนี้ควบคุมยากมาก (แอคชั่นสูงลิบลิ่ว) ผมฝึกจิ้มนิ้วทีละนิ้วลงไปบนสายจนครบตามภาพ แล้วก็กรีดสายด้วยเล็บมือขวา เลือกเพลงง่ายๆ และฝึกจับคอร์ดต่างๆอยู่หลายเดือน แม่บอกถ้าสอบติดจะซื้อใหม่ให้ ผมก็ไปขอแคตตาล็อคจากเพื่อนอีกคนมารอล่วงหน้าเลย มันมีแต่ ยี่ห้อ washburn เลยเอามาให้แม่ (ถ้ามันมีของ Gibson ไม่อยากจะคิด) บอกว่าเอายี่ห้อนี้แหล่ะ เพื่อนแนะนำ ส่วนรุ่นไหนก็แล้วแต่แม่ละกัน (ตอนนั้นให้รุ่นไหนก็ดีใจหมด) วันนึงแม่ก็กลับมาบ้านพร้อมกีตาร์ตัวนี้ อยู่ในกล่องแข็ง (แข็งทั้งด้านนอกและใน) แม่บอกกีตาร์อ่ะของแท้ กล่องนี่ร้านบอกของปลอม แต่แม่หมดเงินไปกับกีตาร์หมดแล้ว ไม่มีเหลือซื้อกล่องแท้ดีๆให้ (ประมาณ 8-9000 บาท) ก็แพงเอาเรื่องอยู่ในสมัยนั้น ทุกวันนี้กีตาร์ในครอบครองมีหลายตัว แต่ตัวนี้รักมากที่สุด
06-09-2011, 11:04
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ถามพี่ๆเเกี่ยวกับwashburnครับ
(06-09-2011, 10:52)dear709 Wrote: ตอนนี้ก็ยังโก้นะครับถ้าเป็นไฟฟ้า ตะแง๊วๆ ลีดกระจาย
แต่ถ้าเป็นโปร่งราคาเท่ากัน อยากได้ยี่ห้ออื่นง่ะ Tongue

ไฟฟ้าผมมีรุ่น Chicago Series ครับ
[Image: canvas.png]

เสียงดีสมราคาจ้ะWink
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-09-2011, 11:08
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(06-09-2011, 11:04)kongpatom Wrote: ขอเล่าความหลัง washburn D21 s/n ตัวนี้เพิ่มอีกนิดครับ พอสอบเอนทรานซ์เสร็จแม่บอกอยากทำอะไรก็ทำช่วง ระหว่างรอฟังผล ผมก็ไปยืมกีตาร์คอโก่งสุดๆของเพื่อนข้างบ้านมาพร้อมสมุดเพลงหนึ่งเล่ม กีตาร์ตัวนี้ควบคุมยากมาก (แอคชั่นสูงลิบลิ่ว) ผมฝึกจิ้มนิ้วทีละนิ้วลงไปบนสายจนครบตามภาพ แล้วก็กรีดสายด้วยเล็บมือขวา เลือกเพลงง่ายๆ และฝึกจับคอร์ดต่างๆอยู่หลายเดือน แม่บอกถ้าสอบติดจะซื้อใหม่ให้ ผมก็ไปขอแคตตาล็อคจากเพื่อนอีกคนมารอล่วงหน้าเลย มันมีแต่ ยี่ห้อ washburn เลยเอามาให้แม่ (ถ้ามันมีของ Gibson ไม่อยากจะคิด) บอกว่าเอายี่ห้อนี้แหล่ะ เพื่อนแนะนำ ส่วนรุ่นไหนก็แล้วแต่แม่ละกัน (ตอนนั้นให้รุ่นไหนก็ดีใจหมด) วันนึงแม่ก็กลับมาบ้านพร้อมกีตาร์ตัวนี้ อยู่ในกล่องแข็ง (แข็งทั้งด้านนอกและใน) แม่บอกกีตาร์อ่ะของแท้ กล่องนี่ร้านบอกของปลอม แต่แม่หมดเงินไปกับกีตาร์หมดแล้ว ไม่มีเหลือซื้อกล่องแท้ดีๆให้ (ประมาณ 8-9000 บาท) ก็แพงเอาเรื่องอยู่ในสมัยนั้น ทุกวันนี้กีตาร์ในครอบครองมีหลายตัว แต่ตัวนี้รักมากที่สุด

ตอนที่ผมไปซื้อกับพ่อ เพราะแม่อยู่เมืองนอก ส่งเงินมาให้ไปซื้อกันเอง ผมก็ได้กีต้าร์ 600.- สมใจ มารู้ที่หลัง แม่ส่งมาที่พ่อ 6,000.-

SadSadSad ที่เหลือ 5400.- มันอยู่หนายยยอ่ะ พ่อ... SadSadSad
06-09-2011, 16:19

Forum Jump: