Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1.
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1.
น้ากัปตันโดดบินเพื่อมาร้องเพลงให้พวกเราฟังกับน้าโจ๊กครับ สุดยอดดด ไพเราะมากๆ Big Grin
Photobucket
หัวเรือใหญ่คอยกำกับการแสดง อิๆ
Photobucket
นายแบบที่ไหนหว่า พุงอ้ะเก็บหน่อย!!! Big Grin
ปล.เสื้อสีเดียวกับกำมะหยี่ในกล่องกีต้าร์เลย เจ๋งแมะ!!Tongue
Photobucket
Photobucket

ถึงคิวเพื่อนสนิทพี่ป๋อ ถูกใจพี่กัปตันเค้าล่ะ คอเดียวกันเลย Big Grin
Photobucket
เริ่มเข้างานกันแล้วครับ ช่วงแรกเปิดงาน
พี่ๆผู้น่ารักก็โดนบังคับ เอ้ยยินยอม เอ้ยยินดีที่จะมาทดสอบเสียงกีต้าร์ให้พวกเราฟัง
ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยงานกันเต็มที่แบบไม่ได้ตั้งตัว ฮา....Big Grin
Photobucket
เราให้ท่านเจ้าของกีต้าร์กล่าวถึงประวัติ ความเป็นมาคร่าวๆ ได้ความรู้มากมายครับ
Photobucket
ลำดับต่อไปก็ให้พี่ๆเล่นให้ฟังทีละตัวเลยครับ
Photobucket
เบื่อคนหล่อเล่นดนตรีเก่งจังวุ้ย หมั่นไส้!!!
Big GrinBig GrinBig Grin
Photobucket
พี่Cin อธิบายว่าไม้หน้าประกอบที่เซินเจิ้น เอ้ยไม่ช่าย!!
ผมกับน้าCinรับหน้าที่เป็นผู้ดำเนินรายการครับ เน้นฮาแบบมีสาระ
เราให้ทุกท่านเล่นกีต้าร์ให้ฟังทุกตัว หลังจากเล่นจบก็ให้เล่นไล่ตั้งแต่ตัวแรกจนครบทั้งสี่ตัวครับ
เพื่อให้เพื่อนๆได้รับฟังเสียงกีต้าร์ครบทุกตัวและต่อเนื่องกัน สามารถเปรียบเทียบโทนเสียงได้ครับ
Photobucket
เราให้ฟังเสียง Acoustics แท้ๆจากกีต้าร์เลยครับ
เซ็ตแรกเราไล่จากรุ่น J45กันก่อนครับ Big Grin
Photobucket
เพื่อนๆตั้งใจฟังกันมากๆ เพราะกีต้าร์เยอะขนาดนี้ไม่ได้รวมตัวกันง่ายๆเลยครับ
Photobucket
น่าร้อกอ้ะ Tongue
Photobucket
น้าCinสัมภาษณ์น้ากัปตันว่าเล่นแล้วรู้สึกอย่างไรกับกีต้าร์ตัวนี้
Photobucket
บรรยากาศรวมๆครับBig Grin
Photobucket
Photobucket
พี่กฤษณ์ก็คอยช่วยเสริมความรู้ดีๆตลอด กูรูแห่งบ้านฟ้าจริงๆครับ Big Grin
Photobucket
พี่กฤษณ์เล่าประวัติความเป็นมาของกีต้าร์ ลงลึกแบบไม่ต้องSearch Googleเลยครับ
เราจัดมาให้คุณเต็มๆ ขอบคุณพี่มากๆเลยครับ สุดยอดดดด
Photobucket
ตาคนนี้อะไรเนี่ย เค้ากำลังตั้งใจฟังกัน
นี่อะไร BB หาน้องๆพริตตี้ !!! Tongue
ไม่ใช่อะไร อิจฉา!!! Big Grin
Photobucket
Photobucket
Photobucket
เพื่อนๆเริ่มมากันเยอะขึ้นแล้วครับ
Photobucket
น้าหมอมายืนหลบมุม อิๆ
Photobucket
Photobucket
อื้มมมม กีต้าร์เสียงดีวุ้ย Big Grin
Photobucket
Photobucket
น้ายอดเยี่ยมทำอะไรเนี่ย จะจิ๊กกลับบ้านใช่มั๊ย !!! Tongue
Photobucket
Photobucket
น้าSarun Solo!!!Big Grin
Photobucket
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 19-09-2011, 10:46 by piggyprince.)
19-09-2011, 10:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1. - by piggyprince - 19-09-2011, 10:21

Forum Jump: