Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1.
Author Message
Nueng Offline
Senior member

Likes Given: 17
RE: Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1.
ขอไปเสนอหน้า นอนตะแครงจิบไวน์ ฟัง GIBSON คัสตอมไวน์ ข้างๆขวดไวน์ ซะจนเมาไวน์ ........... ด้วยคนนะก๊าบส์
01-09-2011, 21:27
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: Gibson J Meeting ตัวจริงเสียงจริงครั้งที่ 1.
งานนี้ขอแจมด้วยคนครับ EJ-200 Shy

[Image: ej200.jpg]

(01-09-2011, 13:39)pood Wrote: ตอนนี้ผมมี J อยู่แค่สี่ตัวคือ J-50, J-160E, J-165, J-200 คงไม่ต้องวานใครมาช่วยขนครับ

ผ่านหน้าปากซอยแวะรับผมด้วยครับ จะช่วยขนลงรถ Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-09-2011, 23:43
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
EJ-200 นี่ต้องเล่นไปตั้งสายไปเพราะลูกบิดห่วยเหมือนตัวที่เคยเอามาขายผมหรือเปล่าครับ
01-09-2011, 23:48
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(01-09-2011, 23:48)pood Wrote: EJ-200 นี่ต้องเล่นไปตั้งสายไปเพราะลูกบิดห่วยเหมือนตัวที่เคยเอามาขายผมหรือเปล่าครับ

ตัวนี้ Bridge ยก และ Bracing มีปัญหานิดหน่อย Cool
แต่ระวังมันจะขโมยซีนในงานครั้งนี้นะครับ
เพราะเสียงเทียบเท่า Custom Vine เลย Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-09-2011, 23:59
Guitarmania Offline
Member

Likes Given: 0
น้าป๋อ ขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ถ้าไม่ติดงานอยากไปมาก ๆ ครับ
02-09-2011, 09:00
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
พี่ป๋อครับ งานครั้งนี้จะจัดอย่างไรครับพี่
อยากแชร์ความคิดเห็นได้ไหมครับ Big Grin

1. เนื่องจากกีต้าร์ของพี่ๆดีๆกันทั้งนั้น อยากเสนอให้มีมาตรการดูแลกีต้าร์ให้ครับ ผู้เล่นไม่ควรใส่แหวน เข็มขัด เสื้อผ้าที่อาจจะก่อให้เกิดรอยกัยกีต้าร์
2. มีพิธีกร1ท่านคอนเป็นผู้ดำเนินรายการ บอกเล่าเก้าสิบประวัติกีต้าร์ เสป๊คคร่าวๆ ประดับความรู้ และเจ้าของกีต้าร์
3. Prettyคงไม่ต้องมีครับ เพราะมีน้ายอดเยี่ยมอยู่แล้ว แต่หากน้าเวบจะพามาก็เห็นด้วยครับ 55 Big Grin
4. มีสตาฟคอยหยิบจับกีต้าร์ให้ผู้เล่นได้ลองเล่นกันเพื่อความเป็นระเบียบและปลอดภัย
5. เนื่องจากกีต้าร์จำนวนไม่เยอะมาก อยากให้มีคนเล่นกีต้าร์ที่มีฝีมือดี เช่นน้าเวบ (ไม่ตบ/เคาะ) เล่นเพลงเดียวกัน เช่นFingering, Strumming จะได้ให้เพื่อนๆเห็นความแตกต่างหรือคล้ายคลึงของกีต้าร์แต่ละตัวครับ
6. มีSessionให้ผู้เล่นเล่นให้ฟัง โดยผู้ชมหันหลังรับฟังเสียงกีต้าร์เทียบกันแล้วให้ยกมือโหวตเดากันครับ สนุกดี
7. มีSessionให้เจ้าของกีต้าร์หันหลังรับฟังกีต้าร์ของตนเอง โดยให้ผุ้เล่นเล่นเทียบกีต้าร์3ตัว ให้ทายว่า1ในนั้นเป็นของท่าเจ้าของจะเดาถูกไหม
8. อยากให้ทุกคนได้โฟกัสไปยังกีต้าร์ที่กำลังเล่นกันอยู่ก่อน จะได้ไม่ต้องมีหลายๆมุม เสียงกีต้าร์จะได้ไม่กวนกันครับ
9. จะมีSessionให้ลองเพื่อนๆได้ลองกีตาร์กันไหมครับ อันนี้แล้วแต่ว่าจะให้ลองกันตามอัธยาศัยตอนหลังดีกว่าไหมครับ คงไม่จำเป็นว่าทุกคนต้องได้ลองครบทุกตัว
10. งานเริ่มกันตั้งแต่2PMเป็นต้นไป กำหนดไปเลยดีกว่าไหมครับว่าจะเริ่มทดลองเสียงกันกี่โมง เช่น 2.30PM แต่ละท่านจะได้ไม่พลาดช่วงต้น
11. กีต้าร์มีทั้งติดPickup และไม่ติด จะให้ประชันกันทั้งสองแบบดีไหมครับ สนุกดี เพื่อนๆจะได้ฟังว่าเสียงออกแอมป์มันไพเราะอย่างไรครับ
12. Last Session ก็ร้องเล่นดนตรีร่วมกันเช่นเคย สนุกดีครับ Big Grin

ขอขอบพระคุณพี่นภดล ท่านเจ้าของบ้านที่เสียสละและมีน้ำใจให้พวกเราได้ไปสนุกกันอีกแล้ว
ขอขอบพระคุณพี่ป๋อ ที่จัดกิจกรรมดีๆอีกแล้วเช่นกัน
ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆที่นำกีต้าร์ดีๆมาให้ชมและรับฟังกัน
ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆที่จะมาร่วมงานกันครับ

เป็นแค่ความเห็นแบบลวกๆที่คิดได้ตอนนี้ ขอเผ่นไปทำงานก่อนแล้วครับ ยังไงลองช่วยๆกันแนะนำและหาข้อสรุปดูนะครับ วัตถุประสงค์ในการเสนอแนะก็เพื่อให้งานดำเนินไปอย่างเป็นระบบและสนุกสนานกันครับ ออกไอเดียกันมาเต็มที่ ผมเชื่อว่าพี่ป๋อจะช่วยสกรีนและจัดงานได้ยอดเยี่ยมอย่างทุกๆครั้งที่ผ่านมาครับ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

02-09-2011, 11:36
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ไปด้วยครับ 1 คน

ไม่มี J ก่อนไป
แต่ขากลับ อาจจะหิ้ว J กลับบ้านสักตัว
02-09-2011, 11:48
Taylor814aura Offline
Senior member

Likes Given: 81
(02-09-2011, 11:36)piggyprince Wrote: พี่ป๋อครับ งานครั้งนี้จะจัดอย่างไรครับพี่
อยากแชร์ความคิดเห็นได้ไหมครับ Big Grin

1. เนื่องจากกีต้าร์ของพี่ๆดีๆกันทั้งนั้น อยากเสนอให้มีมาตรการดูแลกีต้าร์ให้ครับ ผู้เล่นไม่ควรใส่แหวน เข็มขัด เสื้อผ้าที่อาจจะก่อให้เกิดรอยกัยกีต้าร์
2. มีพิธีกร1ท่านคอนเป็นผู้ดำเนินรายการ บอกเล่าเก้าสิบประวัติกีต้าร์ เสป๊คคร่าวๆ ประดับความรู้ และเจ้าของกีต้าร์
3. Prettyคงไม่ต้องมีครับ เพราะมีน้ายอดเยี่ยมอยู่แล้ว แต่หากน้าเวบจะพามาก็เห็นด้วยครับ 55 Big Grin
4. มีสตาฟคอยหยิบจับกีต้าร์ให้ผู้เล่นได้ลองเล่นกันเพื่อความเป็นระเบียบและปลอดภัย
5. เนื่องจากกีต้าร์จำนวนไม่เยอะมาก อยากให้มีคนเล่นกีต้าร์ที่มีฝีมือดี เช่นน้าเวบ (ไม่ตบ/เคาะ) เล่นเพลงเดียวกัน เช่นFingering, Strumming จะได้ให้เพื่อนๆเห็นความแตกต่างหรือคล้ายคลึงของกีต้าร์แต่ละตัวครับ
6. มีSessionให้ผู้เล่นเล่นให้ฟัง โดยผู้ชมหันหลังรับฟังเสียงกีต้าร์เทียบกันแล้วให้ยกมือโหวตเดากันครับ สนุกดี
7. มีSessionให้เจ้าของกีต้าร์หันหลังรับฟังกีต้าร์ของตนเอง โดยให้ผุ้เล่นเล่นเทียบกีต้าร์3ตัว ให้ทายว่า1ในนั้นเป็นของท่าเจ้าของจะเดาถูกไหม
8. อยากให้ทุกคนได้โฟกัสไปยังกีต้าร์ที่กำลังเล่นกันอยู่ก่อน จะได้ไม่ต้องมีหลายๆมุม เสียงกีต้าร์จะได้ไม่กวนกันครับ
9. จะมีSessionให้ลองเพื่อนๆได้ลองกีตาร์กันไหมครับ อันนี้แล้วแต่ว่าจะให้ลองกันตามอัธยาศัยตอนหลังดีกว่าไหมครับ คงไม่จำเป็นว่าทุกคนต้องได้ลองครบทุกตัว
10. งานเริ่มกันตั้งแต่2PMเป็นต้นไป กำหนดไปเลยดีกว่าไหมครับว่าจะเริ่มทดลองเสียงกันกี่โมง เช่น 2.30PM แต่ละท่านจะได้ไม่พลาดช่วงต้น
11. กีต้าร์มีทั้งติดPickup และไม่ติด จะให้ประชันกันทั้งสองแบบดีไหมครับ สนุกดี เพื่อนๆจะได้ฟังว่าเสียงออกแอมป์มันไพเราะอย่างไรครับ
12. Last Session ก็ร้องเล่นดนตรีร่วมกันเช่นเคย สนุกดีครับ Big Grin

ขอขอบพระคุณพี่นภดล ท่านเจ้าของบ้านที่เสียสละและมีน้ำใจให้พวกเราได้ไปสนุกกันอีกแล้ว
ขอขอบพระคุณพี่ป๋อ ที่จัดกิจกรรมดีๆอีกแล้วเช่นกัน
ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆที่นำกีต้าร์ดีๆมาให้ชมและรับฟังกัน
ขอขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆที่จะมาร่วมงานกันครับ

เป็นแค่ความเห็นแบบลวกๆที่คิดได้ตอนนี้ ขอเผ่นไปทำงานก่อนแล้วครับ ยังไงลองช่วยๆกันแนะนำและหาข้อสรุปดูนะครับ วัตถุประสงค์ในการเสนอแนะก็เพื่อให้งานดำเนินไปอย่างเป็นระบบและสนุกสนานกันครับ ออกไอเดียกันมาเต็มที่ ผมเชื่อว่าพี่ป๋อจะช่วยสกรีนและจัดงานได้ยอดเยี่ยมอย่างทุกๆครั้งที่ผ่านมาครับ
ขอให้ตัดข้อ 13 ออกไปครับ นอกนั้นคงเดิม..Big GrinTongue

02-09-2011, 12:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
งานนี้เลือกคนที่มาแบบคุยกันรู้เรื่อง
เข้าใจถึงความรู้สึกของเจ้าของกีตาร์ ไม่ว่าราคาถูกหรือแพง เค้าก็หวงแหนของเค้า
ลองได้ แต่ลองแบบนุ่มนวล มิใช่มันมือ!
การฟังเสียงกีตาร์แต่ละตัว ใช้เวลาแค่ 5 นาที ก็เกินพอ

อย่างอื่น ไปนัดแนะกันละกัน ผมขอสบายๆคุยกับพี่นพดลดีกว่า
ขอเปิดรับผู้สนใจเข้าร่วมงานนี้อีก ไม่เกิน 10 คน นะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 02-09-2011, 12:31 by povation.)
02-09-2011, 12:27
Website Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ขอสบายๆด้วยคนครับ ขอไปดู ไปฟัง ไปกิน ไปนอน ไปคุย ไปเข้าห้องน้ำ ไปเล่นบางตัวที่สนใจพอครับ ส่วนจะได้เล่นตัวไหนสุดแล้วแต่เจ้าของจะไว้ใจเลยครับ
02-09-2011, 13:02

Forum Jump: