Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใส่โช๊คให้ปรีแอมป์ Cort SFX-E
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ใส่โช๊คให้ปรีแอมป์ Cort SFX-E
    เมื่อเราได้รูสำหรับร้อยน๊อตแล้ว ก็ทำการกลับด้านครับ เอาด้านผ้าลง เอาด้ารยางขึ้นรับกับ ตัวปรีแอมป์ อย่างนี้ครับ

สุดท้ายแล้วครับ เป็นการไล่เก็บงานครับ ก็คือช่วงที่เรา กรีดตอนที่มันเป็นแผ่นใหญ่ๆ ก็อาจจะลำบากซักหน่อยชิ้นงานอาจจะไม่สวยเท่าที่ควร ก็ใช้วิธีนี้ได้ครับ คือวิธีเดิมน่านแหละ แถมเล็งง่ายด้วย โดยใช้ไม่บรรทัดเจ้ากรรมอันเดิน สอดเข้าไปครับ แล้วก็กรีดมันตรงๆเลยอย่างนี้ครับ

เรียบร้อย แล้วครับ

จากนั้น ผมก็เอาไปทำตามกรรมวิธีที่เคยได้อ่านจากในกระทู้เว๊บนี้ มาว่า จะทำให้เสียงเปิดนั้น น้าๆบางท่านถึงกับเอาไป จำนำ หรือฝากขายตามร้านที่มีแอร์ แล้วตั้งราคาสูงๆ จนไม่มีใครซื้อแล้วทิ้งเอาไว้ซัก สองสามเดือน เมื่อกี่ตาร์ถูกแช่ในห้องแอร์ไม้มันก็จะแห้งสนิด แล้วเสียงมันก็จะเปิด ผมก็เลยเอามั้ง อย่างนี้ครับ

จบแล้วครับ ไม่ยากครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ามันมีเหตุผลอันสมควรรองรับการกระทำ ซนๆของผมหรือไม่ ฮี่ๆ แต่ก็น่านแหละครับทำไปแล้วและก็รู้สึกว่าไม่ได้ส่งผลเสียอะไร นอกจาก จะมีแผ่นรองเมาส์ โบ๋วๆ มาใช้อันนุ่ง 555+ เดินไปดูรอบๆเจ้าเห่ย ที่ถูกแขวโตงเตงเป็นปลาเค็มตากแห้ง

และแล้วสายตาก็พลังสะดุดลงที่ รู เสียบแจ๊ค!!!!!!!!!! มันยังไม่มีโช๊ค อ้าาาาาาา ความสนุกรอบสองกำลังเริ่มต้นขึ้น อีกครั้ง 5555+ (จะพังป่วเนี๊ยะกีตาร์กรู)

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 29-08-2011, 14:23 by cort.)
29-08-2011, 14:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใส่โช๊คให้ปรีแอมป์ Cort SFX-E - by cort - 29-08-2011, 14:05

Forum Jump: