Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38
SARUN Wrote:
asian Wrote:Lowden ควรจะต้องมา........
.............กันเป็นปกติอยู่แล้ว
ชาวบ้านฯ ที่นี่มีพบปะสังสรรกันบ่อย เพื่อแลกเปลี่ยนทรรศนะ และ ความบันเทิง
หากมีโอกาส..น้า asian ลองหาโอกาสมาพบปะกันซักครั้งหนึ่ง สิครับ แล้วจะเห็นรายละเอียดที่มากขึ้น

เราต่างคนต่างก็มีมุมมองต่างกันไปน่ะครับ.....ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่ชื่นชอบกีตาร์ยี่ห้อนี้ ถึงกับเคยเอ่ยปากไว้ตั้งแต่ยังไม่มีกีตาร์ High End ซักตัวเป็นของตัวเองครับ...ด้วยความที่ชื่นชอบในเสียง เฉพาะเสียงจริง ๆ ครับ เพราะรูปทรง ตลอดจนส่วนประกอบต่าง ๆ ถ้าผมได้ให้คะแนนแล้ว ผมถือว่ายังด้อยกว่ายี่ห้ออื่นครับ... แต่ผมก็ตั้งใจไว้ว่า ซักวันนึงถ้าพอมีกำลังทรัพย์ผมคงไม่รีรอ ที่จะแสวงหากีตาร์แบรนด์นี้ และรุ่นที่ถูกใจ มาอยู่กับผม....ไม่ว่าจะด้วยวิธีการใดก็ตาม...

มองกลับอีกหนึ่งมุม....ว่าถ้าผมเป็น มนุษย์เงินเดือนธรรมดาที่ไม่ได้เป็นสมาชิกบ้านนี้ ... แต่เสี้ยวชีวิตนึง ได้มีโอกาส สดับรับฟังเสียงของกีตาร์แบรนด์นี้ แล้วจากนั้นก็เกิดอาการติดใจ...ผมก็สรุปได้ว่า ตัวผมในมุมมองนี้ คงต้องหาร้านค้าที่เป็นผู้แทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในบ้านเรา...

มองอีกมุมหนึ่ง...ถ้าผมอยู่ในบ้านฟ้าหลังนี้ซึ่งผมรู้สึกว่า เราเป็นคนกลุ่มน้อย กลุ่มหนึ่งที่มีความโหยหาในสิ่งเดียวกัน พอได้มาพบกัน แลกเปลี่ยนความคิด รู้จักนิสัยใจคอกัน จอมีหลาย ๆ สิ่งตามมานอกจากคำว่า "กีตาร์" ....... ผมก็อาจจะมีพี่ ๆ ที่แสนดีคอยประสานงานติดต่อ หาหนทางที่ผมจะได้มาซึ่งกีตาร์แบรนด์ที่ผมต้องการ...ซึ่งแน่นอนว่า ค่ากีตาร์ + ค่าเสียเวลาติดต่อ .... ย่อมมากกว่าราคาที่ผู้แทนจำหน่ายตั้งไว้อย่างแน่นอนครับ...

ดังนั้นเรื่องนี้เป็นเรื่องของนานาทรรศนะครับ...แต่พวกเราได้เปรียบที่ว่า เราเป็นคนกลุ่มน้อยที่ช่วยเหลือเกื้อกูลกันเท่านั้นเอง.....

ลองหาเวลามารู้จักพวกเราซิครับ........
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-02-2008, 21:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - by Therock - 26-02-2008, 21:51
hidden - by Therock - 18-03-2008, 18:00

Forum Jump: