Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Maow Wrote:ผมไปบ้านน้าป๋อคราวนี้ ไม่พลาดแน่ ลาวเด่น
ขอเป็นบุญมือสักทีเถอะ เกิดมาไม่เคยได้เล่นกีต้าร์ไม้บราซิเลียนสักที
จะมีบุญก็คราวนี้หละ

พอหน้าหม่าวได้เล่นไม้บราซิเลียนแล้ว อาจเดินออกจากบ้านเต่าแบบ สับขาหลอก ได้นะครับ

เพราะอาจโดน วิญญาณ โรนัลโด้ เข้าสิงครับ!!!

povation Wrote:กระทู้นี้ผมดูและอ่านสองรอบก็ไม่เบื่อ
เพราะดูรปกีตาร์ตัวนี้แล้วสบายใจและดีใจแทนจริงๆ
เพื่อนๆก็เข้ามาแสดงความดีใจด้วย
แสดงให้เห็นว่า น้าsan เป็นคนมีวาสนา และเป็นเพราะบุพเพสันนิวาสนา ..จริงๆ

บทพระราชนิพนธ์ของรัชกาลที่ 6
สาส์นรัก
"เห็นแก้วแวววับที่จับจิต ไยไม่คิดอาจเอื้อมให้เต็มที่
เมื่อไม่เอื้อมจะได้อย่างไรมี อันมณีหรือจะโลดไปถึงมือ"

ผมจำประโยคนี้ได้อย่างขึ้นใจครับ พี่ป๋อมอบให้ผม ในกระทู้แรกที่ผมแนะนำตัวเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านฟ้าครับ

dejemerry Wrote:
Webmaster Wrote:แล้วใครจะร้องคนไม่มีวาสนาละคับทีนี้...Tongue

น้าสันเค้าร้องเพลงนี้ แล้วก็ได้มาหลายอย่างแล้วค่ะ
สงสัยไม่เลิกร้องง่าย ๆหรอกมังค่ะ Big Grin

ถ้าทุกครั้งที่ผมร้องเพลงนี้ แล้วได้สิ่งที่ผมอยากได้มาครอบครอง

ผมคงจะร้องให้คอหอยแตกเลยครับ!!!Big Grin

PAPAAEG Wrote:ดีใจด้วยครับน้าสัน...........ผมก็แอบหวังไว้เหมือนกันครับว่าสักวันคงได้มีโอกาสครอบครองกีตาร์ดีๆสักตัว แต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ด้วยความหวังของน้าPAPAAEG + น้ำใจคนบ้านฟ้า

ไม่นานแน่นอนครับ ผมเชื่อว่าน้าจะได้กีต้าร์ที่ถูกใจ และภูมิใจ ที่ได้มาครอบครอง เป็นกำลังใจให้นะครับBig Grin

Therock Wrote:ว้าวววววววววววววววววว มีกีตาร์ให้ยืมเล่นชิว ๆ อีกตัวแล้ว....

ผมขอสนับสนุนคำพูดของน้าหนุ่ม กะทะครับ.............ว่าไม่ควรเอากีตาร์เข้าบ้าน...นี่ถ้าน้าสันเอามาทิ้งให้ผมนั่งดูปีนึง ผมจะดู จ้องเข้าไปใน ท่อไซเลม(ท่อส่งน้ำ) โฟเอม(ท่อส่งอาหาร) ของทั้งไม้หน้าไม้หลัง ไม้ข้างเลยครับ........ฮรึ๋ยยยยย!!!!!!!!!

ไม้นะครับ ไม่ใช่กระเพาะอาหาร!!!

แค่ความบ้าพลัง และรังสีอำมหิตของน้องร็อกที่มีอยู่

เผลอๆ แค่นั่ง จ้องมองอย่างเดียว

ไม้ก็เบี้ยวแล้วครับ!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
26-02-2008, 10:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - by san - 26-02-2008, 10:32
hidden - by Therock - 18-03-2008, 18:00

Forum Jump: