Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38
asian Wrote:เห็นที peterson ต้องปรับราคา lowden ใหม่ เพราะคนที่นี่ใช้ peterson เป็นที่ลอง เพื่อไปหาซื้อที่อื่น เพราะสวยกว่าและถูกกว่า

ควรมองอีกด้านด้วยครับ สมาชิกบ้านนี้ก็เป็นลูกค้ากลุ่มใหญ่ของ Peterson ครับ
การที่มีการปลุกกระแส Lowden ขึ้นมาโดยสมาชิกก็เป็นการแนะนำกีต้าร์ยี่ห้อนี้
ให้เป็นทางเลือกอีกทางของคนที่สนใจเรื่องกีต้าร์โปร่งระดับไฮเอ็นด์ซึ่งมีขายมือ
หนึ่งที่ Peterson แห่งเดียวในเมืองไทย ผมว่าคนที่ไปลองและซื้อ Lowden
ส่วนใหญ่ก็รู้จักยี่ห้อนี้มาจากบ้านสีฟ้านี่แหละ แม้แต่ผมเองที่สนใจกีต้าร์โปร่งมา
หลายสิบปีก็ยังไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยเมื่อสองปีที่แล้ว

ตัวผมเองตอนที่ไปลองและซื้อ Lowden ที่ญี่ปุ่นก็ยังไม่เคยไปเหยียบ Peterson
ด้วยซ้ำ คนที่ซื้อ Lowden จากต่างประเทศในบ้านนี้เท่าที่ผมทราบมีอยู่แค่ 5 คน
และมีคนซื้อของใหม่ค้างสต้อคเพียงคนเดียว เรื่องถูกกว่านั้นแน่นอนครับถ้าเป็นรุ่น
เดียวกันเพราะตอนนี้ค่าเงินดอลลาร์ตกแหลกราญแต่เรื่องสวยกว่านี่ไม่จริงครับ
เพราะไม่มีโอกาสใด้เห็นและใด้ลองตัวจริงเสียงจริงก่อนซื้อ ถ้าส่งมาเมืองไทยแล้ว
เสียงแป้กหรือมีตำหนิก็ซวยไปและมีโอกาสเป็นไปใด้สูงเพระถ้าสวยจริงและเสียง
ดีจริงฝรั่งมันเก็บใว้ขายหน้าร้านไม่ดีกว่าหรือ มันจะมาลงขายในเวบให้เมื่อยไปทำไม

Lowden เป็นหนึ่งในกีต้าร์หลายฯยี่ห้อที่ผมไม่มีทางซื้อโดยไม่ใด้ลองเสียงครับ

ถ้า Peterson จะดัดหลังพวกที่ไปสั่งกีต้าร์มือสองจากเมืองนอกก็สั่ง Lowden
มือสองมาขายบ้างก็ใด้ครับเพราะเขาก็สั่งเปียนโนมือสองมาขายอยู่แล้ว
(This post was last modified: 25-02-2008, 12:15 by pood.)
25-02-2008, 11:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38 - by pood - 25-02-2008, 11:56
hidden - by Therock - 18-03-2008, 18:00

Forum Jump: