Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38
lekleklek Wrote:เปิดมาดูทีไร ต้องรีบปิด ไม่อยากโพส เดี๋ยวรู้ว่าอิจฉา แฟนสวยแล้วยังได้กีตาร์งามๆอีก ทำบุญด้วยไรเนี่ย...
อิจฉา วุ้ย..

ขอบคุณครับ น้าเล็ก ไม่ต้องอิจฉาผมหรอกครับ
ผมเชื่อว่า ความหล่อเหลา คารา และฝีมือกีต้าร์น้าเล็ก
จะเป็นที่ชื่นชมของสาวๆหลายคน เผลอๆน้าเล็กอยากได้อะไร

สาวๆ เหล่านั้น แย่งกันซื้อ ให้น้าเลยนะจ๊ะRolleyes

Ke@nG Wrote:หูยยยยย งามจริงๆครับ ผมขออกความเห็นแบบคนที่มีความรู้ด้านเครืองดนตรีแค่หางอึ่ง มันคือปฏิมากรรมเรยครับ เหมือนไม่ใช่กีต้าร์ที่นำมาใช้เล่น ไว้จะลองไปหาฟังสำเนียง lowden ที่บ้านพ่อเต่าดูครับ

ขอบคุณครับ น้าKe@nG เปรียบเทียบกีต้าร์ผมเป็นปฏิมากรรม พวกงานศิลปะเลยหรือครับ

มันเป็น ปฏิมากรรม ที่รับกับในหน้ามีกรรมของผมมากเลยนะครับ    

KAPOOD Wrote:อ๊ะ อ๊า.... น้าสัน เห็นดัวจริงแล้ว
ที่น้าสันบอกว่าจะรวบรวมสินสอดไปสู่ขอใช่เปล่า? สุดยอด....

ขอบคุณครับ ใช่ครับ ตัวนี้แหละ ที่กว่าจะได้มา ผมต้องปาดเหงื่อ(ทำงาน) ปาดน้ำตา(เสียดายกีต้าร์ที่ขายออกไป)

จุ๊ๆ จุ๊ๆ ...อย่าเอ็ดไปนะน้า KAPOOD เดี๋ยวถ้าภรรแฟนผมรู้เข้า งานนี้ ได้ปาดเลือด ที่หัวแน่เยย!!!

เฒ่าทารก Wrote:ใครก็ได้เอาน้ำแข็งมาโปะตาผมหน่อยครับ..อิจฉาๆๆๆๆๆน้าสันจริงๆ....ถ้าไม่ให้ผมจับนะจะแอบถูดูเลขข้างๆกีต้าร์เลยจริงๆนะ....ไม่ได้ขู่...แต่ล้อเล่นคร๊าบบบบบ........Smile

มาถูดูเลขกีต้าร์ผมได้เลยครับ แต่ให้ใช้ ขนมโมจิ มาถูได้อย่างเดียวนะ

เต็มที่ก็ แค่มดขึ้น แต่ผมไม่กลัวหรอก กีต้าร์ผมตอนนี้ ปลวกกินแล้วจ้า อะจ๊าก!!!

karn Wrote:สวยจริงๆเลยครับน้าสัน
เมียก็สวย กีต้าร์ก็สวย แหม๊! มีบุญจริงๆเลยBig Grin

ว่างๆยืมเล่นมั่งนะ (กีต้าร์)

ขอบคุณครับ ตกใจหมด!!! นึกว่าจะยืม เมียผมไปเล่น(เล่นแบต เล่นวอลเล่บอล)Big Grin

ถ้าเป็นหนุ่มหล่ออย่างน้ากาน ที่เป็น ประธานบริษัทผู้ผลิตโซฟาแห่งเดียวและแห่งใหญ่ที่สุดในภาคพื้นเอเชีย แล้วหละก็ มายืมเล่นได้เลยจ้า...
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
27-02-2008, 10:05
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน
แต่ว่าเมื่อไหร่จะทำตู้เก็บกีต้าร์ขายครับ
27-02-2008, 11:20
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

pood Wrote:โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน
แต่ว่าเมื่อไหร่จะทำตู้เก็บกีต้าร์ขายครับ

โซฟา so good จริงๆครับนุ่มก้น นั่งได้นอนได้...ของน้ากานต์นี่ดีจริงๆ

เอาไว้ผมมีบ้าน น้ากานต์ทำให้ด้วยนะ อิอิ ชอบๆ Wink

[Image: kwphgh79856402pv2.jpg]
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
27-02-2008, 11:46
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
pood Wrote:โซฟาน้า Karn ดีจริงฯนะครับ นั่งก็ใด้นอนก็ใด้ เดี๋ยวต้องซื้ออีกเอาใว้รับแขกที่บ้าน

โซฟารับประกันตลอดชีพนะครับพี่poodBig Grin
ถ้าฟองน้ำเริ่มยุบตัวหรือนั่งไม่สบาย เปลี่ยนใหม่ให้ฟรีครับ
(ส่งรถไปรับถึงบ้านเลยครับ สั่งซื้อตัวใหม่ ราคาเหมือนเดิมครับ)

ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนใดๆนะครับ แค่ได้รู้จักพี่pood พี่povation
และน้าๆทุกคนในบ้านนี้ ก็ทำให้ชีวิตมีความสุขมากแล้วครับ
ขอบคุณน้าwebmaster และน้าๆป้าๆทุกท่านในบ้านหลังนี้ครับ
ผมเหมือนอยู่กับเพื่อนๆในห้องเรียน แต่ไม่ต้องแยกจากกันตอนเรียนจบ
ท่านที่เข้ามาอ่านแต่ยังไม่ได้มาเจอหน้าเจอตากัน ลองมาพบปะพูดคุยกันนะครับ
ภาษาเขียนกับภาษาพูดคุย มันมีความเป็นกันเองต่างกันเยอะครับ ยิ่งคุยกันตอนกรึ่มๆ ยิ่งมันส์เข้าไปใหญ่Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

27-02-2008, 11:59
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
san Wrote:ขอบคุณครับ ตกใจหมด!!! นึกว่าจะยืม เมียผมไปเล่น(เล่นแบต เล่นวอลเล่บอล)Big Grin

ถ้าเป็นหนุ่มหล่ออย่างน้ากาน...แล้วหละก็ มายืมเล่นได้เลยจ้า...

ขอบคุณครับน้าสันBig Grin

.::.pOoH.::. Wrote:โซฟา so good จริงๆครับนุ่มก้น นั่งได้นอนได้...ของน้ากานต์นี่ดีจริงๆ

เอาไว้ผมมีบ้าน น้ากานต์ทำให้ด้วยนะ อิอิ ชอบๆ Wink

แน่นอนจ้าBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

27-02-2008, 12:05
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ไม่ทราบน้าKarn รับทำเตียงน้ำรึเปล่าครับ อุอุ...
27-02-2008, 12:58
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

บุพเพสันนิวาส Lowden O38

แล้วเจ้าของกีต้าร์ หายหน้า หายตาไปไหนละจ๊ะ
รีบกลับเข้าบ้านฟ้าด่วน...พี่ ป้า น้า อา คึ๊ดฮ้อดเด้อ...Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
10-03-2008, 20:13
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

ผมกลับมาแล้วนะครับ หลังจากไปอดตาหลับ ขับตานอน กับการทำงาน หาเงินใช้หนี้กีต้าร์

กลับมาคราวนี้ เพื่อมาทวงความฝันคืน เอ๊ย!!! โทษทีครับ นึกว่ากระทู้ต่อเพลงของน้องปิ๊ง น้องสาวผู้น่ารักแห่งบ้านฟ้า...
(คลิ๊กครับ)
17-03-2008, 11:16
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
อดใจรอเวลามาตั้งนานหลายปีเพื่อแต่งงานกับภรรยาสุดสวาท...จนได้ครองใจและกายของเธอ
ไฉนรอกีตาร์สุดสวาทเดือนกว่าๆทำเป็นดั่งว่า...ใจจะขาด
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-03-2008, 12:37
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

povation Wrote:อดใจรอเวลามาตั้งนานหลายปีเพื่อแต่งงานกับภรรยาสุดสวาท...จนได้ครองใจและกายของเธอ
ไฉนรอกีตาร์สุดสวาทเดือนกว่าๆทำเป็นดั่งว่า...ใจจะขาด

แต่ถ้าได้อีกซักตัว คราวนี้รอ ไม่มีทางใจจะขาดแล้วครับ

งานนี้แฟนผมรู้เข้า ใจผมคงไม่ขาดแล้ว แต่คงตัวขาดเลย!!!
(คลิ๊กครับ)
17-03-2008, 14:14

Forum Jump: