Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บุพเพสันนิวาส Lowden O38
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: บุพเพสันนิวาส Lowden O38
ถ้าเป็นอย่างที่น้าอาเซ..พูดจริง!
สวยกว่าและถูกกว่า...ก็คงเป็นไปตามกฎเกณฑ์ตามธรรมชาติของมนุษย์ ยากแก่การห้ามปราม
แต่ทำอย่างไรก็แล้วแต่...ผมอยากให้พวกที่ไปลองเล่น ควรเกรงใจ สปอนเซอร์รายใหญ่และรายเดียวของบ้านสีฟ้าด้วยนะครับ
เช่น ไปลอง Lowden ที่ Peterson แต่ไม่ชอบ จะไปซื้อ Lowden มือสองที่อื่นก็ได้ ถ้าที่อื่นสวยกว่าและถูกกว่าจริงๆ
แต่ควรซื้อเปียโนติดไม้ติดมือกลับบ้านไปบ้าง ทางร้านPetersonเค้าคงไม่ว่าหรอกครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 25-02-2008, 11:10 by povation.)
25-02-2008, 10:54
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
asian Wrote:เห็นที peterson ต้องปรับราคา lowden ใหม่ เพราะคนที่นี่ใช้ peterson เป็นที่ลอง เพื่อไปหาซื้อที่อื่น เพราะสวยกว่าและถูกกว่า

ควรมองอีกด้านด้วยครับ สมาชิกบ้านนี้ก็เป็นลูกค้ากลุ่มใหญ่ของ Peterson ครับ
การที่มีการปลุกกระแส Lowden ขึ้นมาโดยสมาชิกก็เป็นการแนะนำกีต้าร์ยี่ห้อนี้
ให้เป็นทางเลือกอีกทางของคนที่สนใจเรื่องกีต้าร์โปร่งระดับไฮเอ็นด์ซึ่งมีขายมือ
หนึ่งที่ Peterson แห่งเดียวในเมืองไทย ผมว่าคนที่ไปลองและซื้อ Lowden
ส่วนใหญ่ก็รู้จักยี่ห้อนี้มาจากบ้านสีฟ้านี่แหละ แม้แต่ผมเองที่สนใจกีต้าร์โปร่งมา
หลายสิบปีก็ยังไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยเมื่อสองปีที่แล้ว

ตัวผมเองตอนที่ไปลองและซื้อ Lowden ที่ญี่ปุ่นก็ยังไม่เคยไปเหยียบ Peterson
ด้วยซ้ำ คนที่ซื้อ Lowden จากต่างประเทศในบ้านนี้เท่าที่ผมทราบมีอยู่แค่ 5 คน
และมีคนซื้อของใหม่ค้างสต้อคเพียงคนเดียว เรื่องถูกกว่านั้นแน่นอนครับถ้าเป็นรุ่น
เดียวกันเพราะตอนนี้ค่าเงินดอลลาร์ตกแหลกราญแต่เรื่องสวยกว่านี่ไม่จริงครับ
เพราะไม่มีโอกาสใด้เห็นและใด้ลองตัวจริงเสียงจริงก่อนซื้อ ถ้าส่งมาเมืองไทยแล้ว
เสียงแป้กหรือมีตำหนิก็ซวยไปและมีโอกาสเป็นไปใด้สูงเพระถ้าสวยจริงและเสียง
ดีจริงฝรั่งมันเก็บใว้ขายหน้าร้านไม่ดีกว่าหรือ มันจะมาลงขายในเวบให้เมื่อยไปทำไม

Lowden เป็นหนึ่งในกีต้าร์หลายฯยี่ห้อที่ผมไม่มีทางซื้อโดยไม่ใด้ลองเสียงครับ

ถ้า Peterson จะดัดหลังพวกที่ไปสั่งกีต้าร์มือสองจากเมืองนอกก็สั่ง Lowden
มือสองมาขายบ้างก็ใด้ครับเพราะเขาก็สั่งเปียนโนมือสองมาขายอยู่แล้ว
(This post was last modified: 25-02-2008, 12:15 by pood.)
25-02-2008, 11:56
Find Like Post Reply
Roundback

ผมขอออกตัว ณ ที่นี้เลยนะครับว่า...
กีตาร์ Lowden เป็นกีตาร์มีระดับ ค่อนข้างมีราคาสูง
แต่เมื่อเทียบกับคุณภาพแล้วผมว่าคุ้มค่าน่าซื้อหามาเล่นหรือเก็บไว้
ใครเป็นตัวแทนร้านขายกีตาร์ยี่ห้อนี้ไม่ว่าในไทยหรือต่างประเทศ โปรดภูมิใจได้เลยว่า คุณกำลังขายสินค้าที่มีคุณภาพอยู่นะครับ
ผมจะสะสมกีตาร์ Lowden และจะเล่นกีตาร์ยี่ห้อนี้ให้คุ้มค่า
ให้สนุกและเพลิดเพลินกันในหมู่เพื่อนๆบ้านสีฟ้าของเรา
ที่ใดก็ตามมีกีตาร์ Lowden ในสภาพดี อีกทั้งขายให้ในราคาถูกใจผมและหากผมพอมีกำลังทรัพย์จะซื้อได้...ผมจะตามไปคว้าเอามา!
...ใจยัง?
All I Have
25-02-2008, 12:19
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
อะไรกันนี่ เป็นลาวไปอีกคนแระ อิอิ
Acoustic is my life..........
25-02-2008, 12:34
Roundback

ผลพวงจากการที่น้าsan รับประทานข้าวเหนียวส้มตำไก่ย่างน้ำตกซกเล็กเล็กเล็กและข้าวผัดปูบ่อยๆ
All I Have
25-02-2008, 12:48
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
พูดไม่ออกคับ... ดีใจแทนด้วยนะคับน้าฯ

แต่น้าสันคงไม่รู้ตำนานขอยี่ห้อนี้ โดยเฉพาะ O38 ได้มาแล้วเค้าห้ามไว้บ้านเดือนนึง เรื่องจริงครับ

เอามาให้ผมเล่นก่อนน๊า ๆ ๆ ๆ ๆๆ เดือนนึง ในชีวิตจะมีแบบนี้มั้ยเนี่ย ไม้ข้างเหลือรับทานครับ
25-02-2008, 13:57
san Offline
สัน

edo Wrote:.....โห...น้าสัน..........ไหงกลายเป็น O38 ไปได้หละครับ..................อูยยยยย...น้ำลายไหลเลย...555
...สุดยอดดดดดไปเลย......อิจฉาๆๆๆ แม่บ้านใจดีจังเนอะ

ขอบคุณนะครับ ผมก็น้ำลายไหล Adamas1 ของหมอเอ็ด รูปหล่อเหมือนกันนะจ๊ะBig Grin

Kitja Wrote:ตกใจหมดเลย.... น้าสัน ได้ O-38 ตัวนี้สวยมาก ๆ ครับ ดีใจด้วยนะครับ และก็ยินดีต้อนรับ "ไอ้อ้วน" เข้าบ้านฟ้าด้วยครับ

แรงบัลดาลใจก็มาจากกีต้าร์ของน้ากิจจังไงจ๊ะ ทำผมหลอน จนต้องเสียเงินเสียทองเยยRolleyes

.::.pOoH.::. Wrote:ยินดีด้วยครับน้าสันหวานคารมเป็นต่อฯ ดูจากรูปแล้วสภาพดีมากๆ
ตัวนี้คงประมาณปี 1995 สภาพสวยสดแบบนี้ ตามหาไม่ได้ง่ายแน่ๆ Big Grin
ผมไม่ได้เป็นกูรูอะไรหรอกครับ สนใจใคร่รู้หาอ่านแล้วก็นำมาโพสต์เผื่อจะมีคนสนใจ แต่ก็คงมีผิดพลาดอยู่หลายรู...อยู่เหมือนกันจ้า Tongue
เล่นให้เต็มสูบนะครับ Shy

ป.ล. บ้านริมทะเลสาปน่าอยู่มากครับ ผมไปพักบ้างได้ไหมง่ะ ก๊งให้กลิ้งไปเลย!

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ ครูปุ๊ รูปหล่อ หน้าหวาน

เดี๋ยวเรามากอดเจ้าอ้วนกลิ้งลงทะเลสาปกันเลยเนอะ...Big Grin

Maow Wrote:พูดได้คำเดียวว่า "จ๊าบบบบบบ" สุดๆครับน้า san
ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ น้าหม่าวเดี๋ยวเราค่อยเจอกันตัวเป็นๆนะครับ วันลงมาบ้านน้าป๋อ

อย่าลืมอุ้มไก่ของน้องสินคณิน ผู้น่ารัก มาให้ผมกอด ผมหอมให้หายคืดถึงด้วยนะจ๊ะ..Rolleyes

art Wrote:โอ้โห! ทีแรกนึกว่าพี่ป๋อซัด O38 เข้าให้อีกตัวแล้ว ที่แท้เป็นหวานใจตัวใหม่ของน้า San นี่เอง
ยินดีด้วยนะครับ กีตาร์น้าหน้าตาดูดี มีชาติตระกูลเป็นอย่างยิ่ง น้ำเสียงคงจะหวานได้ใจแน่ ๆ
เอาไว้มีโอกาสขอลองฟังเสียงหวาน ๆ บ้างนะครับ Smile

ขอบคุณครับน้าอาท ต้นรัก แล้วคงมีโอกาสได้นำมาแจมเสียงหวานๆกันครับ

ผมชอบความหวานทุกอย่างบนโลกครับ ยกเว้น โรคเบาหวานนะจ๊ะRolleyes

asian Wrote:เห็นที peterson ต้องปรับราคา lowden ใหม่ เพราะคนที่นี่ใช้ peterson เป็นที่ลอง เพื่อไปหาซื้อที่อื่น เพราะสวยกว่าและถูกกว่า

สำหรับกีต้าร์ตัวนี้ ที่ผมได้มา เพราะ ผมอยากได้สเปคที่สูงกว่าครับ และอยากได้มาเล่นทันทีเลย

จึงยังไม่มีโอกาสได้อุดหนุน Peterson ครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-02-2008, 14:21
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

แจ๋วไปเลย!!!!!!!!!! Lowden นี่กระแสมาแรงจริงๆบ้านฟ้า
[Image: myworkspace.jpg]
25-02-2008, 15:51
Roundback

เดี๋ยวลมพายุสงบ.....กระแสก็ลดลงเองครับน้ายอดจุ
แต่อาจเจอ After Shock แบบแผ่นดินไหวก็เป็นได้
All I Have
25-02-2008, 20:16
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ผมไปบ้านน้าป๋อคราวนี้ ไม่พลาดแน่ ลาวเด่น
ขอเป็นบุญมือสักทีเถอะ เกิดมาไม่เคยได้เล่นกีต้าร์ไม้บราซิเลียนสักที
จะมีบุญก็คราวนี้หละ
25-02-2008, 21:09

Forum Jump: