Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
(28-08-2011, 09:17)Labour Wrote: เอ๊ะ! พี่ปร๋อนี่ยังไง ล้นก็หยุดเติมสิครับ!!!???
แต่ถ้าพี่ปร๋อชอบเช็ด(น้ำ)ก็ไม่แปลก บางคนมีความสุขกับการเช็ด
แต่จะดูแปลกๆ ถ้าพยายยามทำให้หกแล้วมานั่งเช็ดถู ผมว่านั่งแคะขี้มูกมันส์กว่า(ความมันส์ส่วนตัว) อย่างน้อยคนดูรำคาญคนแคะขี้มูกน้อยกว่าทำน้ำหกอยู่ตลอดละน่า

หรือจะเปลี่ยนไปลองใช้ขันก็ได้ เทใด้เยอะกว่า ดูธรรมชาติและน่ากินกว่าเยอะ Big Grin

ถ้ายังล้นขันอีกก็เปลี่ยนไปใช้โอ่ง พอมันหนักยกไม่ขึ้นก็เลิกเติมไปเองแหละ
แต่ถ้ายังมัวเติมน้ำในโอ่งให้มันล้นโดยไม่ได้กิน ผมจะซื้อของไปเยี่ยมที่บ้านครับ...หวังว่ายังจำหน้าผมได้ และพอพูดคุยกันเข้าใจนะ Tongue

เห็นภาพเลยครับ วันๆไม่ต้องทำอะไร นั่งเช็ดน้ำ แล้วซักพักก็มีเสียงดังขึ้นมาว่า
" ได้เวลาทานยาแล้วค่ะ "
โอ้ว...ไม่นะ จะไม่ถึงวันนั้นกับผมอย่างแน่นอนครับ

แก้วน้ำไม่ใช่กะโหลก แต่ก็สามารถชะโงกดูเงาของตัวเองได้
หยุดริน หยุดเติม เพื่อเพิ่มสมรรถภาพในการใช้น้ำ ดีกว่า...เน๊อะ

(28-08-2011, 22:41)Guidejung Wrote: ขอบคุณครับ ลึกซึ้งมากครับ ท่าทางพี่ป๋อจะหันหน้าเข้าวัด

ยังไม่อยากครับ ภาระยังมี กิเลสอื่นๆยังมา
แค่สังเกตเห็นว่าวันนี้เป็นวันครบรอบ 4 ปีที่ผมได้ลงทะเบียนสมัครเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้าแห่งนี้
ที่นี่มีดีตรงไหนนะ ที่ทำให้ผมยังคงใช้บริการได้ยาวนานถึงเพียงนี้

อ๋อ....ก็เพราะที่นี่มีเพื่อนดีๆนี่เล่า
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 29-08-2011, 08:58 by povation.)
28-08-2011, 22:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by povation - 28-08-2011, 22:51

Forum Jump: