Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
(26-08-2011, 12:58)lekleklek Wrote: ของผมในแก้วไม่มีน้ำครับ แต่ในตัวนี่เพียบ ... Big Grin
เมื่อก่อนคิดอยากสะสม แล้วก็คิดว่ามันทรัพย์สิน เพื่อลูกเพื่อหลาน แต่ลืมไปว่าไม่อยากมีลูก ตอนมี 7- 8 ตัว ถึงคิดได้ว่าเรามันคนเล่น เอาแค่ที่เล่นแล้วเข้ามือ เล่นได้นานๆก็พอ จากนั้นก็ขายๆไป ตอนนี้เลยเหลือที่พอจะเล่นได้ 2 ตัว ไว้เล่นจริงจังตัวนึง เล่นแบบทิ้งๆขว้างๆตัวนึง ส่วนเรื่องพอเพียงเนี่ยความหมายเขาแค่บอกว่าพอเพียงกับรายรับ แต่ถ้าความอยากมันมากกว่าก็จัดไปเถอะครับ ผมอยากให้พี่มีความสุข กับทุกๆสิ่งที่พี่คิดจะทำ พ่อสอนผมครับว่า ใครทำคนนั้นใช้ เพราะฉะนั้น ถ้าเป็นผมผมลุยต่อครับ ส่วนเรื่องจะเอาเงินไปทำอะไรสนุกๆนั้น ต้องคุยเป็นการส่วนตัวครับBig GrinBig Grin

................... จาก นายน้ำเต็ม

น้องเลก็เค้าชัดเจนมากครับพี่ป๋อ นายน้ำเต็ม....พื้น.....Tongue
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

26-08-2011, 13:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by piggyprince - 26-08-2011, 13:00

Forum Jump: