Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
ผมไม่เคยสะสมกีต้าร์ครับ ผมเป็นแค่ทางผ่านเท่านั้น

ความจริงแล้วผมมีกีต้าร์แค่ตัวเดียวก็เหลือเฟือแล้วเพราะผมไม่มีเวลาที่จะมานั่งเล่นกีต้าร์มากนัก ผมซื้อกีต้าร์เพราะคิดว่าผมมีความรู้ ความชำนาญ connection เก่าๆและทุนทรัพย์พอเพียงที่จะทำให้ผมเลือกกีต้าร์ดีๆและหายากจากต่างประเทศใด้ในราคาไม่แพง

พอใด้กีต้าร์มาผมก็ชื่นชมกับมันเดี๋ยวเดียวตอนที่เอามันมาทำความสะอาด เปลี่ยนสายใหม่และ set up ใหม่เป็นบางตัว พอทำเสร็จก็เก็บเข้ากล่อง ถ้าไม่มีใครมาขอลองผมก็จะไม่เห็นมันอีกเลยเป็นปีๆครับ ดังนั้นผมเลยไม่เคยเสียดายที่จะปล่อยเลยซักตัวถ้ามีคนอื่นอยากใด้จริงๆ

กีต้าร์นั้นแบ่งใด้เป็นสองประเภทคือกีต้าร์สะสมและกีต้าร์ใช้งาน ผมเลือกที่จะซื้อแต่ประเภทหลังครับเพราะผมไม่ต้องการสะสมเนื่องจากอีกไม่กี่ปีผมก็ต้องจากโลกนี้ไปแล้วและไม่มีใครมารับมรดก ส่วนคุณป๋อนั้นสะสมใด้เพราะมีลูกๆมารับช่วงต่อดังนั้นถ้าการสะสมไม่ใด้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ไม่มีข้อเสียตรงไหนเลย อีกยี่สิบปีกีต้าร์ที่เราคิดว่าราคาสูงตอนนี้น่าจะแพงขึ้นอีกหลายเท่าตัวครับ (ยกเว้นพวกกีต้าร์ที่ไม่ใด้ทำด้วยไม้หรือกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าเพราะระบบอิเล้คโทรนิคมันพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ)
26-08-2011, 13:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by pood - 26-08-2011, 13:00

Forum Jump: