Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
อ่านแล้วก็ได้แง่คิดดีๆที่ไม่มีในwebไหนอีกแล้วครับพี่ๆ
สำหรับผมมันคงเริ่มจากเด็กๆอยากมีแต่แม่ไม่ซื้อให้ พอโตขึ้นพอดีมีลูกชายก็เลยหาเรื่องเข้าข้างตัวเองต่างๆนานาเช่น
เก็บไว้ให้ลูกบ้าง ราคาไม่ตกบ้าง หายากขึ้นทุกวันบ้าง แต่สุดท้ายพอมาคิดดูจริงๆแล้ว ก็ความอยากของตัวเรานี่แหละที่เป็นเหตุผลหลักๆ
ทุกวันนี้ก็เล่นตอนเช้าๆ เช็ดถู ย้ายที่เก็บไปๆมาๆ และเริ่มมีคิดจะขายออกไปบ้างเอาไปซื้อจักรยาน อิ อิ แต่แล้วก็เปลี่ยนใจเพราะสุดท้าย
ก็ยังรู้สึกว่าเก็บไว้ให้ลูก อยากได้อีกก็ไม่รู้จะหาได้อีกไหม สรุปคือพอแล้ว7-8ตัวที่มีอยู่มันเต็มแก้วแล้วสำหรับผมครับพี่ป๋อ
ปล.ผมว่าถ้าพี่เปิดร้านอาหารเล็กที่บรรยากาศดีๆเน้น ดนตรีกีต้าร์เพราะๆ เอาแบบว่าเป็นร้านสำหรับคนรักกีต้าร์ เอาพอทำแบบมีความสุขผมว่ามีคนมาช่วยพี่เยอะเลยครับ พี่อาจจะรู้สึกตื่นเต้นขึ้นมากกว่าเดิมอีกนะครับ
26-08-2011, 11:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by yot977 - 26-08-2011, 11:10

Forum Jump: