Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี
ขอประเดิมคนแรกนะครับพี่ป๋อ
ผมว่าการสะสมกีต้าร์ดีๆก็ถือเป็นการลงทุนที่ดีอย่าหนึ่ง หากแต่ต้องใช้ประสบการณ์และความรู้ควบคู่ไปด้วยถึงจะรู้ว่ารุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ถึงจะเหมาะสม
ถ้าผมเป็นพี่ป๋อ ไม่เดือดร้อนสถานะการเงินและครอบครัวและได้รับการยอมรับในการสะสม ผมก็คงไม่ลังเลสะสมต่อไปเพราะเป็นสิ่งที่รัก หากแต่ต้องไม่เดือดร้อนก็แค่นั้นครับ บางครั้งเทน้ำออกไปบ้าง มิตรสหายที่รักก็จะได้ดื่มน้ำที่กระจายออกจากแก้วพี่ป๋อบ้าง จะได้ชุ่มฉ่ำกันถ้วนหน้าครับ
เพิ่มเติมก็คือไม่อยากให้เพิ่มแก้วน้ำอีกใบครับ แก้วพี่ถือว่าเป็นBIG GULPใน 7-11แล้วครับ ส่วนของผมแค่แก้วน้ำชาไว้จิบๆพอหายกระหายครับ Big Grin

คำถามว่าหาเงินได้แล้วเอาไปทำอะไรดี ผมว่าเรื่องนี้พี่ป๋อมีประสบการณ์สูงอยู่แล้ว รู้ว่าจะไปลงทุนหรือออมอย่างไรเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อตนเองและครอบครัว ลองซื้อประกันสุขภาพเพิ่มก็ดีนะครับ ให้ทั้งครอบครัวเลย Big GrinBig Grin

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

26-08-2011, 08:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำล้นแก้ว...ทำยังไงดี - by piggyprince - 26-08-2011, 08:35

Forum Jump: