Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
........ น้า ยอดแยง มาแหวะ ใส่กีต้าร์ที่รักของผมได้ไง ...... เดี๋ยวจะโดนมิใช่ น้อย (เพราะ น้อย แต่งงานไปแล้ว)
........ ยี่ห้อ Rickenbaker นี้ เป็น กีต้าร์ยี่ห้อ เก่าที่น่าสะสม นะครับ ..... เท่าที่ผม ดู รีวิวตามเวปต่างๆ ได้คะแนนเต็ม เสียเป็นส่วนใหญ่ จะว่าไป มันเตะตาผมเป็นยี่ห้อ แรก ตั้งแต่ เริ่มอยากเล่นกีต้าร์ เลย ..... ยี่ห้อต่อมาถึงเป็นเฟนเดอร์ และ กิ๊บสัน เลยนะจะบอกให้
........ ยี่ห้อ Parker เป็นกีต้าร์ทันสมัย ก็สวยดีไปอีกแบบ ยั่งไม่ได้เคยเล่นเลย แต่เห็นคนเอามาขายกันแยะเหมือนกัน ดู ปุ่มซิ ครับ เยอะแยะไปหมด (รุ่นนี้แพงสุด ครับ ราคา 6000 ดอลล์)
........ ส่วน Taylor T5 รุ่น Classic ก็สวย เหมือนกันนะ ..... ผมว่า ยี่ห้อนี้เล่นถนัดมือผมมาก เอกลักษณ์ ทางเสียงคงไม่มีหรอกครับ...... ผมเอามาเล่น กับแอมป์ กีต้าร์ไฟฟ้าชนิดหลอด 40 วัตต ยี่ห้อ เฟนเดอร์ เปิดรีเวิป เสียออกมา แบบ เฮลบลูบอย น้ำแดงเลยครับ
........ คือ ..... กีต้าร์ที่ดี ต้องอาศัยแอมป์ดี ด้วยครับ
........ คราหน้า จะชวน น้า ยอดแยง มาแยม พร้อม เอาไวน์ กรอกปาก ซะให้เข็ด เก็บตังค์ แค่ 500 บาท อิอิ
......... อ้อ.... ลืม....... ผมเห็น Taylor เกะกะอยู่ที่ ห้องเก็บของ ที่บ้าน มี 2 ตัว ครับ
......... เคยพยายามจะขายทิ้ง แต่ ขายไม่ออก เลยเอามาเล่น ก๊องแก๊ง เลยเสียดายตอนนี้ไม่ขายแล้ว ครับ....... ทัชชิ้ง ดีมาก ครับ.....

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 25-08-2011, 14:53 by กีต้าร์เก่า.)
25-08-2011, 14:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง ::::::::::: - by กีต้าร์เก่า - 25-08-2011, 14:43

Forum Jump: