Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
........ ช่วงนี้ ตังค์น้อย เลยต้องทำงานแยะๆ (ค่าแรงขั้นต่ำ 300 บาท ไม่พอยาใส้)
........ นั่ง รถเมล์ไป ต่อ รถเมล์ หน้า เดอะมอลล์ บางกระปิเลย แวะเข้าไปกิน อาหารญี่ปุน ตามประสา คนรายได้น้อย กินเสร็จก็เลย เดินเล่น ..... ไปเจอ ร้าน มิวสิกคอเล็กชั่น กำลังลดราคา กีต้าร์
........ ปกติก็ไม่ค่อยสนใจ หรอก เพราะร้านนี้(ทุกสาขา)เขาตั้งราคาสูง มากป้ายสีขาว แล้วก็ลดราคาเป็นป้ายสีส้ม ขายเฉพาะตัวที่โชว์ ไม่มีให้เลือก สายกีต้าร์เน่าๆ ก็ไม่เปลี่ยนให้ อยากได้ก็ซื้อ
......... แต่ครานี้ไปเตะตา มัป้าย เคลียร์แล้น สีแดง ....... เลยแวะเข้าไปดู( แบบเกาะกระจกดูหนะ) ...... เลยพบว่า........ เฮ้ย....... ราคาเท่า กับ ราคา สตรีทไพร่ ที่ขายกันในร้านดังๆที่ เมกาฯ เลย วุ้ย ...... นับว่าราคาถูก น๊ะ น่าซื้อมาก ไม่ต้องสียแรง นั่งรถเมล์ไปเมกาฯ จ้ากุลีแบก ฯลฯ.......... และที่สำคัญ มียี่ห้อ ที่ เรา เคยอยากได้มาก สมัย เริ่มหัดเดิน
......... คือ ยื่ห้อ Rickenbacker !!!!!!!!!
......... จาก ราคาที่ตั่งไว้ ตัวละเป็นแสน ลดแล้ว เหลือ ตัวละเก้าหมื่น ....... แต่คราวนี้ เหลือ ตัวละ 6หมื่นกลางๆ .........
......... ผมเลย เสยผม 2 มือ ล้วงกระเป๋า 2 เท้า เดิน เข้าประตู เดินไปดูไกล้ๆ เงียบๆด้วยความเจียมตัว (ก็มีเงินเหลือค่าเมล์ เล็กอีก 6.50 บาท เองนี่)
......... ดูรูป กันเล่นๆก่อนนะ ว่า กีต้าร์ มันรูปทรงเฉิ่มๆ (แต่ผมชอบ )
.......... คงไม่ ต้องถามนะครับ ว่า ผม ซื้อมาได้กีตัว .......
.......... ในวันนั้น(วันที่ผมไปเห็น กีต้าร์ ) ฝนไม่ตก แต่ น้ำท่วมร้าน ..... น้ำลายผมใหลหยดแหมะๆ ......... กลับมาถึงบ้าน เช่า คอแห้งผาก ต้องกินน้ำ ไปหลายขวด
.......... แล้วรำพึง กับตัวเอง....ว่า....แม่งเอ้ย ค่าแรงแค่วันละ 300 บาทแล้วตรูต้องใช้เวลาเก็บ อีกกี่เดือน ว๊ะ กว่าจะได้ซื้อกีต้าร์ ที่เคยใฝ่ฝัน ไว้..... T-T

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 25-08-2011, 08:36 by กีต้าร์เก่า.)
25-08-2011, 08:27
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
แหวะ! Sad Rickenbaker หน้าตาเชยกว่า Parker อีก Big Grin
ผมเล่นแล้วต้องเพิ่มอายุให้กับตัวเองอีก 20 ปี
คนรุ่นใหม่อย่างผมต้อง Taylor ครับ Wink

เห็นว่า Taylor T5 รุ่น Classic ลดราคาเหลือ 43,000 บาท Rolleyes
แต่เสียงแหลมเปี๊ยบ ปรับยังไงก็ไม่ทุ้ม
เลยซื้อเฉพาะ Gigbag รุ่นนี้มาอย่างเดียว Tongue

[Image: t5classic.jpg]
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
25-08-2011, 11:38
VIP member

RE: ::::::::::::: มีข่าว กีต้าร์ดี ราคาถูกๆ มา แจ้ง :::::::::::
........ น้า ยอดแยง มาแหวะ ใส่กีต้าร์ที่รักของผมได้ไง ...... เดี๋ยวจะโดนมิใช่ น้อย (เพราะ น้อย แต่งงานไปแล้ว)
........ ยี่ห้อ Rickenbaker นี้ เป็น กีต้าร์ยี่ห้อ เก่าที่น่าสะสม นะครับ ..... เท่าที่ผม ดู รีวิวตามเวปต่างๆ ได้คะแนนเต็ม เสียเป็นส่วนใหญ่ จะว่าไป มันเตะตาผมเป็นยี่ห้อ แรก ตั้งแต่ เริ่มอยากเล่นกีต้าร์ เลย ..... ยี่ห้อต่อมาถึงเป็นเฟนเดอร์ และ กิ๊บสัน เลยนะจะบอกให้
........ ยี่ห้อ Parker เป็นกีต้าร์ทันสมัย ก็สวยดีไปอีกแบบ ยั่งไม่ได้เคยเล่นเลย แต่เห็นคนเอามาขายกันแยะเหมือนกัน ดู ปุ่มซิ ครับ เยอะแยะไปหมด (รุ่นนี้แพงสุด ครับ ราคา 6000 ดอลล์)
........ ส่วน Taylor T5 รุ่น Classic ก็สวย เหมือนกันนะ ..... ผมว่า ยี่ห้อนี้เล่นถนัดมือผมมาก เอกลักษณ์ ทางเสียงคงไม่มีหรอกครับ...... ผมเอามาเล่น กับแอมป์ กีต้าร์ไฟฟ้าชนิดหลอด 40 วัตต ยี่ห้อ เฟนเดอร์ เปิดรีเวิป เสียออกมา แบบ เฮลบลูบอย น้ำแดงเลยครับ
........ คือ ..... กีต้าร์ที่ดี ต้องอาศัยแอมป์ดี ด้วยครับ
........ คราหน้า จะชวน น้า ยอดแยง มาแยม พร้อม เอาไวน์ กรอกปาก ซะให้เข็ด เก็บตังค์ แค่ 500 บาท อิอิ
......... อ้อ.... ลืม....... ผมเห็น Taylor เกะกะอยู่ที่ ห้องเก็บของ ที่บ้าน มี 2 ตัว ครับ
......... เคยพยายามจะขายทิ้ง แต่ ขายไม่ออก เลยเอามาเล่น ก๊องแก๊ง เลยเสียดายตอนนี้ไม่ขายแล้ว ครับ....... ทัชชิ้ง ดีมาก ครับ.....

(This post was last modified: 25-08-2011, 14:53 by กีต้าร์เก่า.)
25-08-2011, 14:43
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(25-08-2011, 14:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ........ คราหน้า จะชวน น้า ยอดแยง มาแยม พร้อม เอาไวน์ กรอกปาก ซะให้เข็ด เก็บตังค์ แค่ 500 บาท อิอิ
อย่าลืม เอาไวน์ผสมกับโค๊ก หรือ แป๊บซี่ ก่อนกรอกปากนะครับ เดี๋ยวจะไม่ถูกคอน้า ยอดฯ แล้วเล่นกีต้าร์กล่อมแบบ non-stop 3ชั่วโมงรวด รับรอง เข็ดขยาดแน่ๆ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
25-08-2011, 15:02
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Rickenbacker นี่สมัยเด็กๆก็เคยอยากใด้เพราะเห็น The Beatles เล่นครับ พอไปอยู่อเมริกาก็เลยซื้อมันสองตัวเลย ซื้อมาแล้วก็ไม่ใด้เล่นเพราะมันเป็นกีต้าร์ประเภท one trick pony คือมันเล่นเพลงใด้แนวเดียวเท่านั้น ยิ่งรุ่น 12 สายนี่เล่นใด้ไม่เกินสิบเพลงมั้ง (The Beatles, The Byrds)

สรุปแล้วกีต้าร์ที่ The Beatles เล่นนี้ผมเคยซื้อมาแล้วทุกรุ่นทุกยี่ห้อแต่ผิดหวังกับเสียงซะเป็นส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็น Rick, J-160E หรือ Hofner Violin bass ที่ไม่ผิดหวังมีอยู่ยี่ห้อเดียวคือ Gretsch ครับ

ถ้า Music Collection เอารุ่นดังๆอย่าง 325, 330, 360 มาขายทิ้งที่หกหมื่นกว่าก็น่าซื้อเก็บไว้ดูเล่นครับ เดี๋ยวปลายปีเขาก็ขึ้นเงินเดือนคนจบปริญญาเป็นหมื่นห้าแล้ว ทำงานแป๊ปเดียวก็ใช้หนี้หมด (แต่ถ้าจะเอามาขายต่อผมสามหมื่นผมยังไม่เอาเลยครับ)
25-08-2011, 15:30
VIP member

....... อยากได้ Rickenbacker Model 650S Sierra ครับ เห็นเขาตั้งราคา ไว้ 60000 บาท ครับ......
....... สวย แรง แพง แต่แทงใจ ครับ......
....... เงินเดือน 15000 ตอนนี้ ข้าวแกง กับ 2 อย่าง 35 บาท ..... แต่ถ้า กับข้าว 1 อย่างใส่ใข่ดาว 40 บาท แล้ว...... สงสัยทำงานแป๊บเดียว คง ส่งได้แต่ดอกหละครับ น้า pood
........ รุ่นดังๆอย่าง 325, 330, 360 พวก เซไม โฮโล่ฯ มีบางตัวครับ..... เห็นเขาตั้ง ราคาไว้ 65000 บาทครับ....

(This post was last modified: 25-08-2011, 15:51 by กีต้าร์เก่า.)
25-08-2011, 15:49
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
Rickenbacker มีฝรั่งอังกฤษที่ทำงานฝากขาย แต่ของอยู่ที่อังกฤษสนใจมั๊ยครับ เดี๋ยวถามรุ่นแล้วถ่ายรูปมาให้ดูด้วย Cool

Taylor T5 รุ่นที่ซุกอยู่ในห้องเก็บของ ถ้าเล่นเบื่อก็แลกกับ Parker Fly Classic ได้นะครับ Shy

[Image: 30104398.jpg]

ส่วนเจ้า Solid Body ตัวนี้ ถ้าไม่มีคนซื้อ ก็ขายประชดชีวิตให้น้องๆในเว็บนี้ราคาถูกๆเลยครับ Big Grin

[Image: solidbody.jpg]

*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
25-08-2011, 16:22
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
PARKER รุ่นใหม่ก็สวยดีนะครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ลดราคาด้วยรึเปล่า
Eric The King
(This post was last modified: 25-08-2011, 16:30 by nattapat.)
25-08-2011, 16:27

Forum Jump: