Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไอ่เจ้านี่ ใช้เช็ดกีตาร์ได้ป่าวคับ
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ไอ่เจ้านี่ ใช้เช็ดกีตาร์ได้ป่าวคับ
เข้าท่าครับ เดี๋ยวจะลองดู ง่าผมขอลองกับสายก่อนแล้วกัน เพราะตัวกี่ตาร์อาจจะไม่เห็นผลอะไรนัก (แค่สะอาด)

คือไม่รู้ว่าน้ำยาเช็ดกี่ตาร์ทั่วๆไปนั้นเค้าหวังผลอะไร แต่สำหรับผมนั้นหวังผลอยู่สองอย่างครับ คือ

1.สะอาด
2.ลำตัว และคอลื่นขึ้น

สำหรับน้ำยาเช็ดจอนั้นผมคิดว่ามันน่าจะไปละลายสิ่งปกปรก เช่นฝุ่น หรือคราบใขมันจากนิ้วมือได้ นั้นคือหวังผลสะอาดอันนี้แน่นอน แต่จะให้มันลื่นนี้ไม่แน่ใจเพราะไม่มี แว๊ก และน้ำมัน แล้วมันจะกัด เคลือบกีตาร์ หรือกัดสีที่ ฟิงเกอร์บอร์ดหรือไม่นั้นผมก็ยังไม่รู้

ด้วยเหตุผลทั้งหมด ผมจะขอลองกัยสายกีตาร์ดูก่อน เพราะตรงนั้นมันเป็นแหล่งรวมของคราบสกปรกเลยก็ว่าได้ (ใขมัน + เศษผิวหนัง) และความเบาของน้ำยาน่าจะไปละลายได้โดยไม่ไปยุ่งกัยตัวกีตาร์มากนั้น แด๋วด่าง

ขอทำงานแปร๊บ แด๋วจะลองพร้อมถ่ายรูปมาให้ดูครับ

25-08-2011, 10:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไอ่เจ้านี่ ใช้เช็ดกีตาร์ได้ป่าวคับ - by cort - 25-08-2011, 10:10

Forum Jump: