Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
Author Message
dugkskub Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A2Nofunalound  เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
มันเป็นเสียงจี่ๆ ครับ ถ้าไม่เล่นอะไรเลยจะดังมาก แต่พอเล่นจะเบาลง แต่ก็ยังมีเสียงจี่แทรกๆเข้ามา

ผมใช้ กีต้าร์ LTD Alexi 600 ครับ pick up emp-hz
เอฟเฟค boss GT-10
แอมป์ Roland Cube 30 วัตต์

ไม่ทราบว่าผมปรับค่าอะไรตรงไหนผิดไปรึเปล่าครับ เพราะถ้าเล่นเสียงคลีนเลือก ตู้ไหนก็แทบไม่มีเสียงจี่เลย

แต่ถ้าเล่นเสียงแตก จะมีทุกครั้งครับ แล้วแต่มากน้อยตามตู้ หรือ ถ้าเพิ่ม comp เข้าไป ก็ยิ่งดังครับ

ในคลิปนี้ใส่เกนน้อยมากเลยครับ แต่ก็ยังดัง ถ้ายิ่งเกนเยอะยิ่งดังครับ แก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ ผมมีปัญหากับเสียงจี่มาตั้งแต่กีต้าร์ squier vintage ตัวก่อนแล้วอะครับ ปรับไม่เป็น

http://www.4shared.com/audio/7khqaGi1/02_online.html

ไฟล์เสียงที่อัดมาคร่าวๆให้ได้ยินเสียงจี่ครับ
23-08-2011, 22:48
Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
......... โห เสียงจี่น่าเกลียดจัง .... สาเหตุแยะ ถ้าเบาสุด ก็คงเป็นการต่อกราวด์ของกีต้าร์
......... จับแยก เช็ก เลย กีต้าร์ แอมป์ เอฟเฟค ...... แล้วพาไปหาหมอไฟฟ้าเลย....
......... เรื่องไฟฟ้า ผมก็ไม่ชำนาญ คนชำนาญก็ไม่เข้ามาตอบ........เฮ้ออออ
......... ผมมีเทเล อยู่ตัว เสียงจี่ แยะ แต่พอเอา สปริงเหล็ก เกี่ยว ระหว่าง หย่องหลัง กะ ก้านลูกบิดวอลุ่ม...... เสียงจี่หายสนิดเลย..........
08-09-2011, 17:28
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เสียงกีต้าร์ผมมันเป็นงี้ครับ(มีเสียงประกอบ) แก้ไขยังไงดี
ส่งช่างใด้เลยครับ เสียงผิดปกติแน่นอน
09-09-2011, 14:16
house Offline
Member

ปกติจะเสียงจี่ แต่เวลาเล่นแล้วเสียงหายไป

ผมว่าน่าจะเป็นที่กราว์ด นะครับ

ยืนเท้าเปล่าแล้วลองจับที่ขั้วแจ็คที่กีต้าร์ดูก่อนครับ ถ้าเงียบ แสดงว่ากราว์ดไม่ดีครับ

ต่อกราว์ดจากกีต้าร์ลงพื้นครับผม
11-09-2011, 16:48

Forum Jump: