Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
ผมไปทำงานที่สงขลา หาดใหญ่ มาครับ
เลิกงานแล้วก็ได้ไปกินเหล้าที่ Westside Saloon เป็นร้านตกแต่งแนวคันทรี่ครับ
(จริงๆแล้ว ตอนแรกเนี่ยผมจะไปหาคาราโอเกะขาขาวนั่งดริ๊งครับ Big Grin )
แต่พี่คนขับรถแนะนำว่าไปที่นี่ดีกว่า เค้าพาแขกฝรั่ง มาเลย์ มาเที่ยวแล้วติดใจทุกคน
ผมก็เออออห่อหมกตามๆไปครับ แอบเศร้าในใจไปด้วยเพราะอยากไปเกะมากกว่า Shy
ก็กะว่าถ้าไม่ถูกใจก็จะนั่งแป๊บเดียวแล้วไปคาราโอเกะให้ได้ครับ Big Grin
แต่!!..พอดนตรีเริ่มเท่าันั้นล่ะครับ ใครมาชวนกลับผมโกรธยันหลานบวชเลยครับ ชอบมากๆ มันส์มากๆ

ดูๆไปแล้วก็นึกว่าทำไมมาเล่นต่างจังหวัด ไปกรุงเทพน่าจะรวยกว่านี้เพราะเล่นดีมาก
(คิดว่าต่างจังหวัดได้ค่าตัวน้อย เพราะผมมีเพื่อนเปิดร้านเหล้าที่เชียงใหม่เนี่ยมันให้ค่าตัวนักดนตรีเบรคละ 300 เองครับ แล้วตอนนี้ร้านก็เจ๊งไปแล้วครับ Big Grin )
ปรากฏว่า...คำถามที่ว่าทำไมไม่ไปเล่นที่กรุงเทพก็ได้รับคำตอบครับ

คือ!!!..แขกฝรั่งกะมาเลย์ทิปหนักอ่ะครับ
เดี๋ยวๆก็แบงค์ม่วง เดี๋ยวๆก็แบงค์เทา เอาไปฝากเด็กเสิร์ฟเหน็บที่ขาไมค์เพื่อขอเพลงอ่ะครับ
ผมคิดว่าต้องได้มากกว่าค่าตัวที่ร้านให้แน่เลย

ร่ายมายาวแล้วก็มาถึงประเด็นของกะทู้นี้ครับ Tongue
วงที่เค้าเล่นอ่ะครับ มีมือเบสคนนึง บุคลิกท่าทางคล้ายน้าหนุ่มมากๆ
พอมีแขกขึ้นมาร้องแจม เค้าก็ล้อเลียนเล็กๆ น้อยๆ ขำๆ ซึ่งไอ้มุกที่ล้อเลียนเนี่ยก็คล้ายน้าหนุ่มครับ
ตลกมาก และที่สำคัญ..เก่งมากด้วย
ผมไม่ใช่คนเบสแต่ผมยังรู้สึกได้ว่าเค้าเล่นเบสได้เทพมากด้วยอ่ะ (หรือที่รู้สึกว่าเก่งเพราะผมเล่นเบสไม่เป็นหว่า Big Grin )

แหม อยากไปอีกจัง ดีกว่าวงกรุงเทพที่เคยไปฟังหลายๆวงเลยครับ
19-08-2011, 12:24
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
ความสามารถพิเศษแบบน้าหนุ่มฯนี้ถือว่าสุดยอดในโลกที่สามแลัว ไม่น่าจะติดต่อได้ทางพันธุกรรม จึงน่าจะไม่เกี่ยวดองเป็นญาติกัน...แต่ถ้าอ้างว่าเป็นลูกศิษย์สำนักเดียวกัน ละก็ไม่แน่

Attached Files Image(s)

*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 19-08-2011, 14:42 by SARUN.)
19-08-2011, 14:09
bossy Offline
Member

Likes Given: 2
RE: น้าหนุ่มมีญาติอยู่ที่หาดใหญ่ป่าวครับ
หาดใหญ่มีดีอีกหลายที่ครับ แล้วแต่สไตล์ที่ชอบ ผมแนะนำได้ครับ
ว่างๆดริ้งกันได้นะครับ ส่วนเกะขาขาวนั้นต้องพีเอ็มอย่างเดียวเดี๋ยวคนอื่นรู้
19-08-2011, 15:37
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ขายได้อยู่ทุกวันก็เพราะความเป็นตลกร้านเหล้านี่แหล่ะ

ลำพังฝีมือ ใครเค้าจะเอา. บางทีเล่นๆ อยู่ ลูกค้าเดินมาถาม พี่รับสอนมั้ยครับ

ชอบพี่มาก. พี่เล่นตลกดี ( เมิงชมแน่นะ.... จะดีใจดีมั้ยเนี่ย Sad )
20-08-2011, 17:44
CK3 Offline
Member

Likes Given: 0
เห็นด้วยครับผมยังชอบตอนที่น้าหนุ่มเล่นเลยครับนี่ก็เลยยังอยากจะฝากตัวเป็นลูกศิษย์น้าหนุ่มเลยนะครับ
หากว่าน้าหนุ่มเปิดหละก็ผมขอสมัครจริงๆนะครับ น้าหนุ่มเปิดสอนทีเถอะ

บ้านผมอยู่อุดมสุขนี่เอง เมื่อก่อนไปกินข้าวตอนเย็นดูน้าหนุ่มเล่นอยู่บ่อยๆทีร้านหลังเซ็นทรัลครับ
20-08-2011, 17:48
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เอ๊า..... ใครกันน๊า. Meeting ทักกันด้วยนะครับ
20-08-2011, 20:35
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
แหม น้าหนุ่มครับ

เพลงเพราะๆ มันไม่เกี่ยวกับฝีมือหรอกครับ
ว่ากันตรงๆ ผมยังไม่เคยเห็นน้า่หนุ่มโชว์ทักษะทางกีต้าเยอะๆก็จิงครับ เพราะปกติเห็นแต่ตีคอร์ดร้องเพลง แต่......
เพลงที่น้าหนุ่มเล่นออกมาเนี่ยมัน "เพราะ" นะครับ

พวกทักษะสูงๆ ทางกีต้า ผมคิดว่ามัน "น่าดู" มากกว่า "น่าฟัง" ครับ
มันดูตื่นตาตื่นใจ แบบว่า...เฮ้ยกีต้าทำแบบนี้ได้ด้วย!!.....โห กีต้าตัวเดียวหรอวะเนี่ย!!!
มันเหมาะสำหรับใช้ทั้ง "ตา" และ "หู" เพื่อเสพรับ
ถ้าใช้แต่หูฟังอย่างเดียวมันจะรู้สึกธรรมดาครับ เพราะแบบธรรมดาๆ หรือบางทีอาจจะไม่เพราะเลยด้วยถ้ามันติสท์เกินไป
แถมคนเล่นยังเหนื่อยกว่าอีกตะหาก

แต่ดนตรีของน้าหนุ่มเป็นแบบว่า ไม่ต้องดูก็ได้ จะไปไหนมาไหน จะทำอย่างอื่น จะกินข้าว จะคุยกะเพื่อน
แต่ก็ได้ยินที่ริมโสตประสาท ไม่ต้องดูก็รู้ว่าเพราะ อะไรงี้อ่ะครับ
เพราะเท่ากัน แต่เหนื่อยน้อยกว่าเยอะครับ

แล้วยิ่งเป็นร้านอาหาร
ถ้าเล่นเก่งเกินไป เดี๋ยวก็มีแต่คนมาสั่งโค้กขวดเดียว ดูทั้งคืน ไม่ยอมสั่งอาหารพอดีครับ

ว่าแต่...ไม่ได้เจอกันนานยังตลกเหมือนเดิมป่าวครับ Big Grin
20-08-2011, 22:40
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(20-08-2011, 22:40)dear709 Wrote: พวกทักษะสูงๆ ทางกีต้า ผมคิดว่ามัน "น่าดู" มากกว่า "น่าฟัง" ครับ
มันดูตื่นตาตื่นใจ แบบว่า...เฮ้ยกีต้าทำแบบนี้ได้ด้วย!!.....โห กีต้าตัวเดียวหรอวะเนี่ย!!!
มันเหมาะสำหรับใช้ทั้ง "ตา" และ "หู" เพื่อเสพรับ
ถ้าใช้แต่หูฟังอย่างเดียวมันจะรู้สึกธรรมดาครับ เพราะแบบธรรมดาๆ หรือบางทีอาจจะไม่เพราะเลยด้วยถ้ามันติสท์เกินไป
แถมคนเล่นยังเหนื่อยกว่าอีกตะหาก

Very nice observation! I like it Big Grin
Simplicity is the finest art of complexityRolleyes

[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
20-08-2011, 23:00
Website Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ทั้งประเทศ ยอมแพ้น้า katayoot อยู่คนเดียว คนนี้เล่นได้ทุกแนว(ผู้หญิงนะ) Big GrinCool
21-08-2011, 03:59
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(21-08-2011, 03:59)lekleklek Wrote: ทั้งประเทศ ยอมแพ้น้า katayoot อยู่คนเดียว คนนี้เล่นได้ทุกแนว(ผู้หญิงนะ) Big GrinCool

แสดงว่าทั้งประเทศที่เหลือ น้าเล็กไม่ยอมใครเลยใช่มั๊ย?...
โหย..พวกเรา ดูดิ ไอ้โก้อ่ะ(หนักกว่าอีโก้นิดนึง) Sad

ไม่รู้จะเสี้ยมใคร เอากับแบบนี้แหละ Big Grin

============ เพื่อความบันเทิง =============

21-08-2011, 16:00
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: