Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
Author Message
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Likes Given: 0
RE: ในหนึ่งวันของน้าๆพี่ๆน้องๆ ทำอะไรกันบ้างคะ
วีแปด ๔ooo Wrote:ทำยังไงก็ได้ที่จะทำให้ ตัวเอง "มีความสุขกับงาน"ครับ

วงจรชีวิตของกระผม มีดังนี้
จันทร์-ศุกร์ 8 -9โมงเช้า ขับรถพังเพลงไป- เข้างาน บางวัน10 โมง อุอุแอบอู้
10โมง เตรียมประชุม และตะลอนๆไป ทักทายลูกน้องตามโต๊ะ
(มีใคร อู้งานบ้างป่าว อุอุ) แล้วกลับห้อง สะสางๆๆ อย่างบ้าคลั่ง
12โมง--กินข้าว พร้อมกับเพลง "บรรเลง" แล้วคิดตาม ว่า มันเล่นงัยหว่า??
บ่ายๆ วางผังงาน บางวันแอบงีบบบบบบบบบ เต็มที่10นาที ตื่น
ก่อนเลิกงาน ประเมินผล พนง จดทำบันทึก แล้วแจกลายเซ็น สั่ง-
และสั่งๆๆๆๆๆๆๆ งานของอีกวัน
ช่วงเย็น----ขับรถ กลับ ดู สื่อการสอนระหว่างรถติด แล้วคิดตาม-------------

"รับลูกชาย (มือเผาบ้าน) อุอุ ตัวแสบ ปั่นจักรยาน กินข้าว ไปเล่นดนตรี(อย่างมีความสุข สุข ยังไงหว่า เล่นคืนละ2-3 ที่)

ช่วงดึก----------(หลังจากเลิกเล่นดนตรี)-----------------------------

บางวันขอย้ำ**** จิบรี กับแกงค์ ล่ม ถ้าไม่มี ก็ไป "studio" จนถึง ตี 5 โดยประมาณ แล้ว รีบนอน ............zzzzzzzz

อุ๊ยย มาแอบกรี๊ดเงียบๆ พี่ตู่ซุปเปอร์ฮีโร่ของจ๋ามาตอบกระทู้ด้วย อิอิ พี่เค้าจะรู้มั้ยนะว่ามีเด็กคอยด้อมๆมองๆ เวลาพี่เค้าเล่นดนตรีที่พาร์ค เก่งจริงๆเล๊ยยยย ชอบมากก

แต่ไม่พี่น้าตู่ทำงานเยอะจังเลยคะ สุดยอดไปเลยอะ ทั้งงานประจำ เล่นดนตรีอีกหลายๆที่อีก เป็นจ๋าคงง่วงตายไปแล้วอะ

Ke@nG Wrote:[quote=.::.pOoH.::.]
อย่างนี้เค้าไม่เรียก drink till drop แล้วครับ....

มัน DRINK TO DEATH แล้วจ้า เหวอออ!

5 5 5 5 ผมมันคนเส้นตื้นมั้ง เห็นรูปน้า pOoH ลงไว้แร้วกร๊ากแตกเรย Big Grin

สำหรับผมทำหลายอย่างมากครับ แต่ช่วงนี้จันทร์-ศุกร์ ก็จะอุทิศให้งานประจำมากหน่อย กิจกรรมข้างเคียงแทบไม่เหลือแล้วหละครับ เดี๋ยวผ่านพ้นช่วงยุ่งนี้แล้ว ต้องหาเวลานั่งทบทวนการวางแผนความบัญเทิงให้กับชีวิตใหม่ อิ อิ

กิจกรรมแรกเรยที่ว่าจะทำ คือโทรไปหาน้องจ๋าแร้วอ้อนวอนให้เป็นอาจารย์สอน กีต้าร์คลาลสสิคให้ได้ Big Grin แหม.... ไปเห็นคลิปสอนในพันธ์ทิพย์ แร้วเกิดศรัทธาอย่างแรง เดินทางไปเรียนก็ไม่ไกลด้วย แต่....เอ Rolleyes น้องจ๋าจะรับลูกศิษย์วัยรุ่นตอนปลาย และมี basic กระท่อน กระแท่นอย่างผมมั้ยเนี่ยยยยย เพราะอะไรที่น้องจ๋าบอกในคลิปว่าอย่าทำ ผมทำเกือบหมดเรย อะไรน้องเค้าบอกจงทำ ดั๊นไม่เคยทำเรยเรา อิ อิ
อิอิ เชิญเลยค่ะพี่ แต่จ๋าก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายนะคะ อย่าคาดหวังไรมากเล๊ย อิอิ ยังงงๆมึนๆอยู่เลย
แต่ที่ทำคลิปวันหลังจะพยายามให้มันชัดๆละเอียดๆกว่านี้ วันนี้มีคนโทรมาค่ะ ตอนแรกจะรีบวางละเพราะเหมือนเค้าพูดขัดๆติดๆแปลกๆอะค่ะ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง มารู้ทีหลังว่า ตาเค้ามองไม่เห็นอะค่ะ ใช้หูฟังเอาอย่างเดียวเลย เค้าเลยคอมเม้นว่าทีหลังอยากให้จ๋าอัดเสียงดังกว่านี้นิดหน่อย

มันรู้สึกไงบอกไม่ถูกอะค่ะน้าๆ มันอยากทำอีกอะ มีกำลังใจมาในทันทีเลย
เจ้าอ้วน
27-02-2008, 22:38
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: