Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
ผมเคยไปลองที่ญี่ปุ่น ก็เจอปัญหาคล้ายๆกันนี้ครับ
คือเข้าร้านที่ขายกีต้าร์อคูสติกอย่างเดียว ก็ไม่มีปัญหาอะไร
แต่ไปลองที่ร้านขายกีต้าร์อคูสติก+กีต้าร์ไฟฟ้า แล้วเจอกีต้าร์ตัวนึง ราคาไม่แพง
แต่มีน้องคนนึงลองกีต้าร์ไฟฟ้าอยู่ด้านใน เค้าลองเสียงดังสุดๆ แบบว่าลั่นร้านเลยอ่ะ..
ผมตั้งใจจะซื้อกีต้าร์ตัวที่ผมลอง ก็เลยหามุมลองที่อื่น เปลี่ยนที่ลองหลายที่
ลงทุนไปนั่งลองที่บันไดร้าน ก็แทบไม่ได้ยินเสียงกีต้าร์ตัวเองอยู่ดี
ผมมองไปที่พนักงานขาย เค้าก็ทำหน้าตาปูเลี่ยนๆ ประมาณว่าไม่กล้าไปบอกลูกค้าท่านนั้น
จริงๆขอแค่เงียบสัก5-10นาทีก็พอ ผมรอน้องเค้าเล่นอยู่ร่วมครึ่งชั่วโมง แกเล่นไม่หยุดเลยง่ะ
เลยเดินออกมา เพราะกีต้าร์ก็เสียงก้ำกึ่งๆไม่ถึงกับถูกใจมากมายอะไร..และไอ้น้องคนนั้นก็ตัวใหญ่ใช่เล่นTongue
คือจะบอกว่า มันไม่ได้เป็นปัญหาเฉพาะแค่ที่บ้านเราหรอกครับ ที่อื่นก็เป็นเหมือนกันคร๊าบบบBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

19-02-2008, 10:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ - by karn - 19-02-2008, 10:47

Forum Jump: