Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
.::.pOoH.::. Wrote:1. ลองทั้งดังและเบาครับ ทั้งตีคอร์ด ทั้งเกา ทั้ง slap ตลอดจนหมุนลูกบิดเล่นไปมาเพื่อความสุนทรีย์และอื่นๆ

2. ลองทุกอย่างครับ เพราะผมซื้อไปเล่น เมื่อเล่นผมก็เล่นทุกอย่างเช่นกันนี่ครับ

3. เวลาผมจับกีตาร์อารมณ์ก็มักจะเกิดครับ ที่ไหนก็มีอารมณ์ได้หมด

แต่ถ้าหมายถึง ถ้าสถานที่ลองกีตาร์ไม่อำนวย ผมก็คงไม่ลองแถมไม่เสียตังค์ด้วยอ่ะ

ถ้าไปลองตามร้าน เจอเสียงดัง ก็อาจจะถามพนักงานว่ามีที่เงียบๆให้ลองไหม ถ้าไม่มีก็ไม่ลอง แล้วค่อยกลับมาใหม่ ถ้ายังไม่มีอีก และดังอยู่อีกจนเสียเวลาดูหนังฟังเพลง ก็คงไม่ไปร้านนั้นอีกครับ อาจจะกลับมาใหม่เพื่อลอง...

ถ้าเค้าไม่คิดว่าการลองเสียง acoustic guitar มันสำคัญ ก็ไม่ต้องไปลอง จะได้ไม่ต้องไปซื้อให้เสียตังค์ด้วยจ้า Wink

ฟังดูน่ากลัวนะครับ
ไปไหนก้อมีอารมณ์ เหอๆๆๆๆๆ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
19-02-2008, 10:41
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ - by ลูกแกะ - 19-02-2008, 10:41

Forum Jump: