Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
1.ท่านชอบลองเสียงดังๆ หรือ เบาๆครับ
ตอบ - ลองทั้งดังและเบา เพื่ออยากรับทราบศักยภาพสูงสุด-ต่ำสุด

2.ท่านชอบเล่นทั้งเพลง เล่นเฉพาะอินโทร บางท่อน หรือชอบแค่จับคอร์ดนิดหน่อย
ตอบ - ลองทุกอย่างเลยครับ..เล่นเฉพาะอินโทร บางท่อน ที่คิดว่ายากลำบาก เพื่อจะดูว่ากีตาร์ตัวนี้ เอื้อให้เล่น สบายกว่ากีต้าร์ ที่มีอยู่หรือไม่
และ เล่นทั้งเพลง เพื่อจะดูว่า ตลอด 2-3 นาที ทำห้เรา มีอาการ ล้า หรือไม่ (เล่นเบาๆ)

3.ท่านสามารถเล่นได้โดยปราศจากอารมณ์สุนทรีย์ได้หรือไม่ครับ
ตอบ -เล่นโดยปราศจากอารมณ์สุนทรีย์ไม่ได้ แต่ ลองโดยปราศจากอารมณ์สุนทรีย์ได้

แต่ผมเองก็ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้ไปลองกี้ต้าร์ทีไหนหรอกครับ จะมีประจำก็แถว ศรีนครินทร์ และ ซ.อารีย์....(เพราะเจ้าของมักให้ลอง ดังๆได้ เล่นให้จบเพลง และต้องให้เจ้าของฟังแล้วสุนทรีย์ ด้วยบางที่เจ้าของก็เล่นให้ฟังเองด้วย อิอิอิอิ)
ส่วนที่น้า ไปเจอ คนลองข้างๆมา ก็มองข้ามไปเถอะตรับ เพราะเดาความคิดHe She It ยาก
เดาไป ก็มีแต่ความคิดของเราทั้งนั้น ทำให้ อารมณ์ไม่สุนทรีย์เปล่าๆ
(This post was last modified: 19-02-2008, 08:52 by SARUN.)
19-02-2008, 08:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ - by SARUN - 19-02-2008, 08:49

Forum Jump: