Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
ขอตอบตรงๆ 3 คำถาม
ในกรณีที่ผมมีใจจะซื้อแน่นอนแล้ว และจะเป็นการลองครั้งสุดท้าย
1.ท่านชอบลองเสียงดังๆ หรือ เบาๆครับ
ไม่ดังไม่เบาครับ แต่ต้องให้หูของผมทำงานเต็มที่...และฟังเสียงกีตาร์ตัวนั้นอย่างถนัดชัดเจน 100%
2.ท่านชอบเล่นทั้งเพลง เล่นเฉพาะอินโทร บางท่อน หรือชอบแค่จับคอร์ดนิดหน่อย
บางท่อน หรือแค่จับคอร์ดนิดหน่อย เล่นทั้งเพลงควรไปเล่นที่บ้านมากกว่า
3.ท่านสามารถเล่นได้โดยปราศจากอารมณ์สุนทรีย์ได้หรือไม่ครับ
ได้ครับ เพราะผมมาลองเสียงไม่ใช่มาโชว์เสียงหรือลีลาการเล่น

ที่สำคัญคือ ที่มาลองนั้นมีเวลาอยู่กับการลองได้นานเท่าใด
หากถูกใจจะซื้อเลยหรือไม่
มีหลายครั้ง ผมแค่แวะไปเยี่ยมที่ร้านเจ้าประจำ (นครหลวงการดนตรี) ขอหยิบมาลอง
แต่วันนั้นผมไม่คิดจะซื้อแน่นอน ก็ลองไปพอสังเขป พอได้ยินลูกค้าข้างๆเล่นดังผมก็เก็บคืน ไม่ลองอีกและไม่บ่น
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-02-2008, 20:41
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ - by povation - 18-02-2008, 20:41

Forum Jump: