Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
LittleNomad Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:[quote=LittleNomad]
[quote=Phakawat]

งั้นไอ้กระพ้ม ขออนุญาตสำรวจน้ำจัณฑ์หลากรสชาดของน้าอ้วนได้ไหมคร๊าบบบบ
[/quote]

ด้วยความยินดียิ่งครับน้าเฒ่าฯ - - เสาร์นี้ ผมต้องเดินทางไปด้านตะวันออกของมณฑหยุนหนาน แล้วจะเสาะหาน้ำมณฑ์รสชาติดีมาฝาก จะแบกขึ้นไปบรรณาการถึงปากน้ำโพเลยเอ้า... เพราะเดือนหน้า ผมต้องไปอุ้มผาง ช่วงผ่านนครสวรรค์ น้่าอย่าลืมมายืนดักตรงไฟแดงสี่แยกเชิงสะพานฯ ก่อนเข้าเมืองนะครับ... หรือจะตามผมขึ้นไปร่ำน้ำมณฑ์กันที่อุ้มผางด้วยก็ได้...
[/quote]
ด้วยความยินดีเลยครับพี่อ้วน แต่จะตามไปอุ้มผางก็น่าสนใจมากๆเลยนะครับ เดี๋ยวผมดูงานผมนิดนึงครับว่าไปได้รึเปล่าครับ ถ้าผมไปไม่ได้งั้นจะเอาของกินเล่นๆให้พี่อ้วนเอาไปทานแกล้มน้ำมณฑ์แล้วกันครับ Smile
povation Wrote:
LittleNomad Wrote:[quote=เฒ่าทารก]
[quote=LittleNomad]
[quote=Phakawat]

อ่านไปเพลินๆแต่ตาก็ไม่ค่อยดี...ตกใจนึกว่า...เดือนหน้า ผมต้องไปอุ้มช้างอาบน้ำที่นครสวรรค์

.....55555555+++ที่นครสวรรค์ผมว่าไม่เวิร์คอ่ะพี่ป๋อ ผมว่าอุ้มอย่างอื่นที่ กทม. จะแจ่มกว่านะคร๊าบบบบบ
18-02-2008, 22:23
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ขออนุญาติสำรวจพฤติกรรมการลองกีต้าร์ตามร้านหน่อยครับ
หมูไป ...ไก่มา
ขอให้น้าอ้วนเดินทางโดยสวัสดิภาพทุกๆครั้งนะครับ
กลับมาอีก เชิญที่บ้านเต่า แต่กรุณามาตัวเปล่าพร้อมเสื้อผ้า
มีกีตาร์ที่บ้านเต่าให้ลิ้มรสตัวใหม่ๆเพิ่งมาถึงอีกหลายตัวครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-02-2008, 22:24
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

เฒ่าทารก Wrote:.....55555555+++ที่นครสวรรค์ผมว่าไม่เวิร์คอ่ะพี่ป๋อ ผมว่าอุ้มอย่างอื่นที่ กทม. จะแจ่มกว่านะคร๊าบบบบบ

อะไรครับใน กทม. ที่น้าเฒ่าฯ ว่าน่าอุ้มและแจ่ม? หรือว่า...คณะรัฐมนตรีชุดล่าสุด!

povation Wrote:หมูไป ...ไก่มา
ขอให้น้าอ้วนเดินทางโดยสวัสดิภาพทุกๆครั้งนะครับ
กลับมาอีก เชิญที่บ้านเต่า แต่กรุณามาตัวเปล่าพร้อมเสื้อผ้า
มีกีตาร์ที่บ้านเต่าให้ลิ้มรสตัวใหม่ๆเพิ่งมาถึงอีกหลายตัวครับ

ขอบคุณครับน้าป๋อ ...และดีนะที่น้าสำทับว่า "มาตัวเปล่าพร้อม-เสื้อผ้า" วลีหลังหากตกหล่น หรือเพี้ยนเป็น "มาตัวเปล่าไม่ต้องใส่เสื้อผ้า" คงสยิวพิลึก!!!!

ส่วนเรื่องไปลิ้มรสตัวใหม่ ๆ คงต้องโน่น...หลังต้นเดือนหน้าไปแล้ว ผมถึงจะไปเยือนบ้านเต่าได้... ขอบคุณครับ
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
18-02-2008, 23:02
ลูกแกะ Offline
Senior member

ผมลองเล่นไปเรื่อยๆ
จบเพลงบ้างไม่จบเพลงบ้าง
ดังบ้างเบาบ้าง
มีอารม์ไม่มีอารมณ์ผมก็เล่นได้ครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
19-02-2008, 00:07
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

เอามาดีดๆ แล้วก็ดมๆค่ะ ชอบดมกีตาร์อะ
เจ้าอ้วน
19-02-2008, 00:12
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ส่วนใหญ่ผมดมอย่างเดียวครับแล้วให้คนขายดีดให้ฟัง
ผมอาจเป็นคนเดียวในบ้านนี้ที่เคยฟังน้องดา นครหลวง
เล่นกีต้าร์นะ
(This post was last modified: 19-02-2008, 00:27 by pood.)
19-02-2008, 00:25
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
pood Wrote:ส่วนใหญ่ผมดมอย่างเดียวครับแล้วให้คนขายดีดให้ฟัง
ผมอาจเป็นคนเดียวในบ้านนี้ที่เคยฟังน้องดา นครหลวง

ผมเชื่อเช่นนั้นครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
19-02-2008, 01:06
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
povation Wrote:
pood Wrote:ส่วนใหญ่ผมดมอย่างเดียวครับแล้วให้คนขายดีดให้ฟัง

ผมเชื่อเช่นนั้นครับ

ผมก็เคยฟังนะคับ ตอนจะซื้อกีต้าร์ให้กับผู้หญิง ก็ให้น้องดาเธอลองให้ว่าชอบตัวไหน ตัวไหนเล่นง่ายสำหรับมือผู้หญิงน่ะคับ Big Grin
19-02-2008, 01:43
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
ไม่ค่อยกล้าลองเลยครับ ถ้าไม่ใช่ตัวที่จะซื้อจริงๆ แต่ในใจอยากลองหลายๆตัว หลายๆยี่ห้อ หลายๆรุ่น จะได้นํามาเปรียบเทียบกันอ่ะครับ แต่ทําไงได้ยังเด็กอยู่แถมเล่นก็ไม่ค่อยจะเป็นกะเค้าBig Grin
I haven't got a clue.
19-02-2008, 03:43
Phakawat Offline
Member

LittleNomad Wrote:
Phakawat Wrote:1.ท่านชอบลองเสียงดังๆ หรือ เบาๆครับ

2.ท่านชอบเล่นทั้งเพลง เล่นเฉพาะอินโทร บางท่อน หรือชอบแค่จับคอร์ดนิดหน่อย

3.ท่านสามารถเล่นได้โดยปราศจากอารมณ์สุนทรีย์ได้หรือไม่ครับ

พอดีไปเจออะไรบางอย่างมาน่ะ เจอคนที่ลองดังมาก และ ลองทีทั้งเพลงเลย และก็พยามใช้เพลงยากๆโหดๆลอง โน๊ตใช่นะ แต่ ไดนามิคไม่มีเลย เหมือนพยามฝืนเล่นผมเลยสงสัยว่าถ้าเค้าไม่มีอารมณ์จะเล่นจะถ่ายทอดแล้วจะเล่นออกมา
"ทั้งเพลง" ทำไม(วะ) คล้ายๆกับว่าจุดประสงค์ไม่ได้อยู่ที่การมาลองกีต้าร์ตัวนั้นๆ

ฐานะเข้ามาอยู่ในชุมชนบ้านเดียวกัน ก่อนจะอนุญาตให้สำรวจพฤติกรรมฯ (ของผม) ผมอยากรู้ว่าคุณคุณPhakawat จะสำรวจไปเพื่ออะไร?... ทำโพล? ทำรายงานส่งครู? หรือเก็บข้อมูลศึกษาด้านจิตวิทยา? ...หรือแค่บังเอิญไปเจอคนลองกีต้าร์แล้วเกิดหมั่นไส้?

เบื้องต้น ผมเลยไม่อนุญาตให้สำรวจพฤติกรรมฯ (ของผม)...(-ว่ะ)!

เพราะผมเจอแต่คนประเภทที่ไม่เกรงใจชาวบ้านเวลาลองมากๆ (ทั้งๆที่มีคนอื่นมากมาย) ผมเลยอยากทราบว่าหรือปกติคนส่วนใหญ่เป็นแบบนั้นกันอยู่แล้ว ผมเองนี่แหละที่แปลก ถึงกระนั้นผมก็ยังแปลกใจอยู่ดี...(-ว่ะ)!
19-02-2008, 07:06

Forum Jump: