Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า
.::.pOoH.::. Wrote:
povation Wrote:มาเล่นผ่านตู้ Fender Bassman 135 ที่บ้านเต่าซิครับ
คงได้อรรถรสบ้างไม่มากก็น้อย

ปุ๊ต้องขออนุญาตท่านประธานก่อนนะครับ เพราะกีตาร์ใหม่จัดแบบนี้ กลัวครับ...

แล้วก็ไม่อยากไปเสียบเท่าไหร่ด้วย เสียงมันคงไม่ดีเท่าไหร่หรอก!!!

รู้ๆกันอยู่ว่าท่านประธานของพวกเราใจดีเพียงใด
ตามใจ...อยากฟังคนเดียวก็ตามใจ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-02-2008, 08:14
Website Find Like Post Reply
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า
ผมฟังแล้วจับจังหวะไม่ได้เลย
สงสัยผมยังเรียนแจ๊สมาไม่พอ ฮือออออออออ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
17-02-2008, 08:28
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
วันหลังเอามาลองกับ Roland JC-120 ดีกว่าครับ กีต้าร์ตัวนี้เสียงออกแนว acoustic มาก
แอมป์สไตล์ rock เอาไม่อยู่หรอกครับ เล่นใด้อย่างมากก็แนว Joe Pass แต่ไปไม่ถึงแนว progressive
แน่นอน แต่คนที่เล่นกีต้าร์โปร่งอยู่แล้วจะจับถนัดมือมากเพราะคอมันเหมือนกีต้าร์โปร่ง อย่างเพลงที่อัดมาก็
take เดียวเลยครับเรียกว่าพอหยิบมาเล่นก็ลองอัดเลย

จังหวะแจ้ซไม่ต้องไปไล่จับมันหรอกครับเพราะเป็นการเล่นตาม feel ถ้าร้องและเล่นไม่คร่อมจังหวะมันก็จืดสนิท
17-02-2008, 16:14
Find Like Post Reply

Forum Jump: