Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขาย takamine tn10 all Solid japan
Author Message
oil taylor Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขาย takamine tn10 all Solid japan
ขอขอบคุณน้าๆหลายๆท่านนะครับที่มาช่วยยืนยันว่า all solid ผมล่ะกลุ้มเลย เจอเบลคแบบนี้
20-07-2011, 16:23
Find Like Post Reply
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
RE: ขาย takamine tn10 all Solid japan
ผมว่าไม่ใช่เป็นการเบรคหรอกครับ เป็นการแชร์ข้อมูลกันมากกว่า จะได้ได้ข้อมูลที่ถูกต้องทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย และผู้ชม
Eric The King
20-07-2011, 16:56
kosit Offline
Senior member

Likes Given: 1
Rolleyesถ้ามีภาคไฟฟ้าด้านข้างจะเป็นลามิเนทครับRolleyes
20-07-2011, 17:13
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(20-07-2011, 16:23)oil taylor Wrote: ขอขอบคุณน้าๆหลายๆท่านนะครับที่มาช่วยยืนยันว่า all solid ผมล่ะกลุ้มเลย เจอเบลคแบบนี้

คุณจะกลุ้มไปทำไมครับ ถ้าคุณลงขายของในเว้บนี้ ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งก็อยากให้คนที่สนใจซื้อใด้รับข้อมูลที่ถูกต้องที่สุดเท่าที่จะเป็นไปใด้ ผมไม่ใด้กล่าวหาว่าคุณให้ข้อมูลเท็จแต่สงสัยว่าทำไม Takamine Europe ระบุว่ามันเป็น solid back เท่านั้นแต่ถ้าคุณเชื่อข้อมูลของ Acousticthai ที่บอกว่ามันเป็น all solid ก็ไม่ว่ากันครับ

ในชีวิตของผมยังไม่เคยเห็นร้านขายกีต้าร์ที่ไหนจะบ้าโฆษณาว่ากีต้าร์รุ่นที่ตัวเองขายเป็น laminate ทั้งๆที่มันเป็น all solid แต่เท่าที่อ่านมาก็เห็นเขาระบุแบบนีครับ

[Image: tn101.jpg] [Image: tn102.jpg]

http://www.andertons.co.uk/steel-string-...atural.asp

http://www.stars-music.fr/takamine-tn10-...satin.html#

ผมเป็นคนแก่ที่ไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่นเลยไม่รู้ว่า "เบลค" มันแปลว่าอะไรแต่ผมไม่ใด้มีเจตนามาขัดคอคุณเลยแม้แต่น้อย ถ้าคุณคิดว่าผมเข้ามาเสือกก็ต้องขออภัยด้วยครับ ในความคิดของผมกีต้าร์จะเป็น all solid หรือเปล่าไม่ใด้ทำให้ค่าตัวของมะนลดลงแต่สลึงเดียว คุณมีเงินไม่กี่พันก็ซื้อกีต้าร์ all solid ของจีนใด้แล้วแต่มีเงินเป็นแสนก็ยังซื้อกีต้าร์ laminate ของ Greg Smallman ไม่ใด้

มูลค่าของ Takamine TN10 นั้นราคาขายลดแล้วในยุโรป = 892 Euro = 37500 บาท คนที่สนใจซื้อเขาน่าจะสนใจว่าคุณขายเท่าไหร่มากกว่าที่จะมาเอาสเป็คมาเป็นเหตุผลในการตัดสินใจนะครับ

ตอนนี้เรามัวแต่มาเถียงกันว่าเว้บฝรั่งกับเว้บไทยใครถูกใครผิด ผมไม่คิดว่าเว้บ Acousticthai มีเจตนาจะให้ข้อมูลผิดหรอกครับ (นี่ถ้ามีหนูโจนยุ้ยกับหนูจ๋ามายืนยันผมจะเชื่อ 100% เลย) ตอนนี้ผมกลายเป็นตัวป่วนในกระทู้ขายของคุณไปโดยไม่มีเจตนาดังนั้นผมขอแก้ตัวแบบนี้ดีกว่า

[Image: sidebracing.jpg]

กีต้าร์ solid side ของ Takamine ที่ผมมีอยู่สี่ตัวจะมีไม้บางๆดามกันไม้ข้างแตกทุกตัว ถ้าตัวของคุณมีผมจะโอนเงินให้คุณหนึ่งพันบาทเป็นการขอโทษ แจ้งหมายเลขบัญชีมาทาง PM ก็ใด้ครับ

ถึงไม่มีก็ไม่ใด้หมายความว่ามันไม่ใช่ all solid นะครับถ้าคุณคิดว่ามันใช่มันก็ใช่เพราะไม้ข้างมันไม่มีผลกับเสียงแม้แต่น้อย

(This post was last modified: 20-07-2011, 21:53 by pood.)
20-07-2011, 21:49
oil taylor Offline
**

สวัสดีครับน้า pood ผมต้องขอโทษกับคำบางคำที่ทำให้น้า pood ไม่สบายใจ ผมขอขอบคุณด้วยซ้ำที่ทำให้ผมได้หาข้อมูล tn10 กีต้าร์ตัวนี้ ได้ความรู้อีกด้วย ดีกว่าได้ยินจากคนอื่นบอกมาซึ้งผมไม่เคยสนใจรายละเอียดเลย
น้า pood เป็นผู้ใหญ่ในเว็บที่น้าเคารพเป็นอย่างมาก ถึงขนาดกล้าลดตัวตนมาขอโทษเด็กใหม่อย่างผมผมประทับใจครับ ผมขอรับผิดชอบคำพูดของผมด้วยการ ยกเลิกการขายครับ ขอเก็บไว้ดีกว่าครับ (ส่วนไม้ดามข้างนั้นมีนะครับ)
ขอขอบคุณน้า pood เป็นอย่างสูงครับ ที่ทำให้ผมรู้จักกีต้าร์ตัวนี้มากขึ้น
21-07-2011, 06:45
doraemono Offline
**

(21-07-2011, 06:45)oil taylor Wrote: สวัสดีครับน้า pood ผมต้องขอโทษกับคำบางคำที่ทำให้น้า pood ไม่สบายใจ ผมขอขอบคุณด้วยซ้ำที่ทำให้ผมได้หาข้อมูล tn10 กีต้าร์ตัวนี้ ได้ความรู้อีกด้วย ดีกว่าได้ยินจากคนอื่นบอกมาซึ้งผมไม่เคยสนใจรายละเอียดเลย
น้า pood เป็นผู้ใหญ่ในเว็บที่น้าเคารพเป็นอย่างมาก ถึงขนาดกล้าลดตัวตนมาขอโทษเด็กใหม่อย่างผมผมประทับใจครับ ผมขอรับผิดชอบคำพูดของผมด้วยการ ยกเลิกการขายครับ ขอเก็บไว้ดีกว่าครับ (ส่วนไม้ดามข้างนั้นมีนะครับ)
ขอขอบคุณน้า pood เป็นอย่างสูงครับ ที่ทำให้ผมรู้จักกีต้าร์ตัวนี้มากขึ้น

Happy ending +ได้ความรู้อีกเพียบครับงานนี้ ผมชอบเว็บนี้ก็เพราะแบบนี้แหละครับ บางทีผมก็คิดว่ากีต้าร์ที่มีมันไร้ค่า แต่พอได้ความรู้จากเว็บนี้ ก็ทำให้รักกีต้าร์ตัวเองมากขึ้นครับ Smile
22-07-2011, 00:24
JasMine Offline
**

(21-07-2011, 06:45)oil taylor Wrote: สวัสดีครับน้า pood ผมต้องขอโทษกับคำบางคำที่ทำให้น้า pood ไม่สบายใจ ผมขอขอบคุณด้วยซ้ำที่ทำให้ผมได้หาข้อมูล tn10 กีต้าร์ตัวนี้ ได้ความรู้อีกด้วย ดีกว่าได้ยินจากคนอื่นบอกมาซึ้งผมไม่เคยสนใจรายละเอียดเลย
น้า pood เป็นผู้ใหญ่ในเว็บที่น้าเคารพเป็นอย่างมาก ถึงขนาดกล้าลดตัวตนมาขอโทษเด็กใหม่อย่างผมผมประทับใจครับ ผมขอรับผิดชอบคำพูดของผมด้วยการ ยกเลิกการขายครับ ขอเก็บไว้ดีกว่าครับ (ส่วนไม้ดามข้างนั้นมีนะครับ)ขอขอบคุณน้า pood เป็นอย่างสูงครับ ที่ทำให้ผมรู้จักกีต้าร์ตัวนี้มากขึ้น

ขอประทานโทษนะครับ พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่
สรุปแล้วกีตาร์รุ่นนี้เป็น solid side รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ Smile[/size]
22-07-2011, 08:57
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ถ้ามีไม้ดามข้างก็เป็น solid side ครับ อาจเป็นไปใด้ว่ารุ่นนี้ที่ส่งมาขายเมืองไทยนั้นเป็น all solid ส่วนที่ส่งขายยุโรปนั้นไม้ข้างเป็น laminate (รุ่นนี้ไม่มีขายในญี่ปุ่นและอเมริกา) ถ้าจริงก็ต้องขอบคุณ Takamine ที่เอาใจคนไทยมากกว่าฝรั่ง
22-07-2011, 10:55

Forum Jump: