Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมใช้ Line6 UX2 แล้วมันชอบช๊อตครับแก้ไขยังไง
Author Message
dugkskub Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ผมใช้ Line6 UX2 แล้วมันชอบช๊อตครับแก้ไขยังไง
คือผมใช้ต่อเข้าคอมปกติเลยครับ เสียบ USB เข้าคอมเล่นโดยใช้ POD Farm

ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อยนะครับ

อาการคือมันจะช๊อตใส่ผมและคนนั่งข้างๆผมประจำเลยครับ เวลาเล่นผมต้องยกขาขึ้นจากพื้นเสมอ

แล้วก็ถ้าเล่นเสียงดังหน่อย (บางครั้งไม่ดังก็เป็น) มันจะคล้ายๆช๊อตครับ แสงไฟสีแดงๆที่จะขึ้นตอนเราเล่นเสียงดังๆ มันจะแช่ไว้ แล้วเข็มLevel จะพุ่งค้างไว้ไม่ลง แล้วก็เล่นไม่ได้เลยครับ เสียงจะช๊อต ค้างไว้ ต้องถอดสาย usb เสียบใหม่ หรือ ปิดโปรแกรม ถึงจะหายครับ

ผมงงมากเลยครับ เกิดจากอะไรครับ ใช้ Notebook แม่ก็เป็น PC ผมก็เป็น

เฮ้อ... หรือจะต้องหันไปเล่นeffect ก้อนแทนนะ เพราะซื้อตัวนี้มาใช้เป็น effect + บันทึกเสียงลงคอม

ใช้มาได้ปีกว่าๆสองปีแล้วครับ อาการนี้เกิดตลอดตั้งแต่แรก แต่ก็ทนๆเล่นมา ตอนนี้ไม่ไหวละ เซ็งมากจะไปซื้อเอฟเฟคแยกแระครับ
16-07-2011, 17:59
Find Like Post Reply
**

RE: ผมใช้ Line6 UX2 แล้วมันชอบช๊อตครับแก้ไขยังไง
เฮือก ท่านๆที่ใช้งานอยู่หรือมีความรู้ มีใครพอทราบบ้างไหมครับ ผมเสียดายซื้อมาก็หลายตังค์
16-07-2011, 19:02
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ผมใช้ Line6 UX2 แล้วมันชอบช๊อตครับแก้ไขยังไง
น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ grounding ครับ เต้ารับที่บ้านมีสาย ground ไหมครับ ถ้าไม่มีลองไปหาที่ๆมีลองเสียบทำงานดูครับ ถ้าหายแสดงว่าเป็นที่ระบบ grounding ของบ้านวิธีแก้เดี๋ยวมาว่ากันอีกทีครับ
17-07-2011, 08:29
**

ผมเล่นที่หอตอนอยู่มหาลัย + บ้านย่าที่นคร ก็เป็นอะครับ
17-07-2011, 11:53
trasher Offline
**

ตามที่คุณ teera ว่าครับ ระบบ ground ของบ้านมีปัญหาครับของผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาเรื่องพวกนี้เลยครับ ลองเช็คตามคุณteeraบอกดูก่อนครับ
05-08-2011, 15:07

Forum Jump: