Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากคุยกับคุณpooH
Author Message
peterpan Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากคุยกับคุณpooH
อืม...อบอุ่น...คึกคัก...หนุกหนาน...จิงจัย...ใฝ่เรียนรู้...คู่คุณธรรม...งามอย่างไทย...จริง...แท้..
15-02-2008, 10:09
Find Like Post Reply
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

Therock Wrote:น้าเตอร์ รึปล่าวที่ น้าปุ๊เคยบอกว่า เป็นฝาแฝดที่พลัดพรากกันไปตั้งแต่สมัยวัยเยาว์ ตอนเรียนอนุบาลอยู่ที่สวิตส์............

เพราะถูกผู้ก่อการร้าย...ลักพาตัวไป...จนต้องหนีกลับมาเมืองไทย โอว!!!! และแล้วก็ตามหากันเจอในวันวาเลนไทน์.....โรแมนติกจริง ๆ ครับ

ตอนเด็ก ๆ ผมก็เรียนอยู่แถวสวิตส์ครับ......เผอิญเป็นเด็กนอก....กลับมาเมืองไทยเลยร้องเพลงไทยไม่ค่อยได้ พูดไทยไม่ค่อย ซัด ท่าว หร่ายครับ.....

เพราะผมเรียนอยู่แถว ปลั๊ก มันจะใกล้ ๆ สวิตส์ครับ

555

เอ่ออออ ว่าแล้ววววววววว
เจ้าอ้วน
15-02-2008, 11:46
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
จ๋า Wrote:
Therock Wrote:น้าเตอร์ รึปล่าวที่ น้าปุ๊เคยบอกว่า เป็นฝาแฝดที่พลัดพรากกันไปตั้งแต่สมัยวัยเยาว์ ตอนเรียนอนุบาลอยู่ที่สวิตส์............

เพราะถูกผู้ก่อการร้าย...ลักพาตัวไป...จนต้องหนีกลับมาเมืองไทย โอว!!!! และแล้วก็ตามหากันเจอในวันวาเลนไทน์.....โรแมนติกจริง ๆ ครับ

ตอนเด็ก ๆ ผมก็เรียนอยู่แถวสวิตส์ครับ......เผอิญเป็นเด็กนอก....กลับมาเมืองไทยเลยร้องเพลงไทยไม่ค่อยได้ พูดไทยไม่ค่อย ซัด ท่าว หร่ายครับ.....

เพราะผมเรียนอยู่แถว ปลั๊ก มันจะใกล้ ๆ สวิตส์ครับ

555

เอ่ออออ ว่าแล้ววววววววว

มันเป็นธรรมชาติครับ... อ่านแล้วต้องพูดว่า นี่แหล่ะ The Rock 555
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
15-02-2008, 12:14
san Offline
สัน

SARUN Wrote:
peterpan Wrote:ผมต้องการปรึกษาบางอย่างกับคุณpoohครับแต่ติดต่อไม่ได้

ผมเองก็ไม่ได้คุยกับเขามานานเหมือนกัน
ถ้าเจอเขา...ฝากความคิดถึง ผ่านทางน้าเต้อ ไปด้วยนะครับTongue

เอ... น้า Pooh นี่คือคนที่หน้าหวานๆ และมีแฟนน่ารักๆ ที่ถ่ายรูปเก่งๆใช่ปะ

ไม่คุ้นหน้าเลยนา?....Rolleyes

ยังไงก็ขอฝากความคิดถึงอีกคนด้วยนะจ๊ะBig Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
15-02-2008, 12:23
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

san Wrote:
SARUN Wrote:
peterpan Wrote:ผมต้องการปรึกษาบางอย่างกับคุณpoohครับแต่ติดต่อไม่ได้

ผมเองก็ไม่ได้คุยกับเขามานานเหมือนกัน
ถ้าเจอเขา...ฝากความคิดถึง ผ่านทางน้าเต้อ ไปด้วยนะครับTongue

เอ... น้า Pooh นี่คือคนที่หน้าหวานๆ และมีแฟนน่ารักๆ ที่ถ่ายรูปเก่งๆใช่ปะ

ไม่คุ้นหน้าเลยนา?....Rolleyes

ยังไงก็ขอฝากความคิดถึงอีกคนด้วยนะจ๊ะBig Grin

ช่ายย.. ช่ายยย...
ไม่เห็นหน้าน้าเค้านานแล้วนะ.. อุอุ..
ฝากบอกให้น้ากลับเข้าบ้านได้แล้วหล่ะ.. อุอุ..
ความผิิดที่เคยทำไว้..
เพื่อน ๆให้อภัยกันหมดแย้ววววววววววว.. ฮี่ย์ ฮี่ย์..

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม............

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
15-02-2008, 12:41
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

สวัสดีครับน้า perterpan ขอบคุณที่โทรมาปลุกนะครับ ครั้งแรกรับไม่ไหว ครั้งที่สองต้องตื่น เพราะมันสายโด่งแล้ว!!

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อ่อ น้า peterpan โทรฯมาเรื่อง Herring อ่ะจ้า เดี๋ยวหาว่าผมมีความลับอะไรกันฉองต่อฉอง คริ คริ คริ~~~
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
15-02-2008, 13:16

เดี๋ยวผมขอไปรื้อดูในลิ้นชักก่อนนะครับ ว่าเก็บไว้ หรือให้พี่ตู่ไปแล้ว ตอนที่ผมตอบน้า peterpan ผมยังสติไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ ก็มันเพิ่งลืมตานี่นา...^^
15-02-2008, 13:20
peterpan Offline
Member

มีลุ้นอีกละสิเนี่ย...หุหุ....อยากได้จิงๆจ้า.จานพู
15-02-2008, 22:51

ไปรื้อดูแล้วครับน้า peterpan สงสัยผมให้พี่ตู่ไปแล้วพร้อมๆกับ Herring อ่ะครับ

จำได้ว่ามันถูกตัดขาดไปแล้วด้วยโดยช่างกีตาร์บ้านเรา เพราะผมเปลี่ยนเอา AER ใส่แทน

ลองดู piezo ของ L.R.Baggs ซีครับ ribbon transducer ราคาไล่ๆกันแล้วก็หนาเหมือนกัน แต่มันนุ่มงอได้ เป็นรุ่นใหม่ของ L.R. Baggs ครับ Big Grin
15-02-2008, 23:05

ตัวนี้ครับ แล้วก็เป็น passive เหมือนกันด้วย Smile

http://www.lrbaggs.com/html/products/pic...ucer.shtml
15-02-2008, 23:07

Forum Jump: