Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
Author Message
bluebird Offline
Member

Likes Given: 10
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ
(12-07-2011, 16:05)povation Wrote:
(12-07-2011, 15:48)anthonyjason Wrote: เห็นแบบว่า แซวกันแรงๆบ้าง คุยข่มหรือ ประมาณว่าดุกันบ้าง

ผมก็ งงๆ ว่าทั้งคู่แหย่กันเล่นเหมือนเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ

คล้ายกรณีของ เฮียหมอ กับ อานอส แห่งคลื่น FM 99.00 ที่จัดรายการด้วยกัน แต่พูดขัดกัน เผากันเองตลอดรายการ

มันอาจจะเป็นคำถามที่ไม่ดี แต่ผมสงสัยมานานแล้วครับ

เรารู้จักกันที่ร้านนครหลวงการดนตรี สาขา Fortune เมื่อ 4-5 ปีมาแล้ว แกเป็นคนปากหมาก กล้าพูด ชอบเหน็บแหนม ผมเบื่อมากแต่ก็สลัดไม่ขาดไปจากชีวิตของผม

เคยแกล้งลูกชายผมเมื่อคราวไปบ้านพักหัวหินของพี่กฤษณ (pood) คืนนั้น แกมีอาการเมาแล้วเตะลูกบอลที่ลูกผมกำลังเล่นอยู่ ตกลงไปจากชั้นสองของบ้านพัก แต่ถูกใครบางคนกดดันให้ลงไปเก็บมาคืนเด็ก ในท่ามกลางความมืด

พูดแล้วยังไม่หายแค้น นี่เห็นว่าตัวพอๆกับลูกชายของผม ไม่งั้นน่าดู!

แต่เพราะแกเป็นผู้ที่ได้ทำให้ผมรู้จักกับพี่กฤษณ (pood) ยอดกูรูแห่งบ้านสีฟ้า ความคิดแค้นเคืองจึงเลือนหายไป เหลือไว้แต่ความหมั่นไส้เข้ามาแทนที่

แกอายุน้อยกว่าผมหลายปี แต่ร่างกายเหมือนเด็กเมื่อวานซืน นิ้วสั้น แต่อายุคงไม่สั้นหรอกครับ อยู่ทรมานไปในโลกใบนี้ก่อนเหอะ

นึกออกเพียงเท่านี้ มีอีกเยอะ จะทยอยนำมาลง หากไม่เบื่อซะก่อนครับ

ฮ่าๆๆๆ ... พี่ป๋อ เปรียบเปรยได้น่ารัก และ หยอกเข้าไส้แบบคนกันเองจริงๆ Big GrinBig GrinBig GrinBig Grin
22-07-2011, 22:52
Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: น้า Povation กับ น้า ยอดเยี่ยม ทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกันใช่มั้ยครับ

น้าป๋อก็เล่าซะจนน้ายอดเยี่ยมจะกลับไปใช้ชื่อเดิมว่า " ยอดแย่.."อยู่แล้วววว.. อิอิ..
เดี๋ยวไปตามน้า call มาจัดการซะดีมั๊งงงงงงงงงง..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมม..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
23-07-2011, 16:06
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(23-07-2011, 16:06)โฟล์คน้อย Wrote: น้าป๋อก็เล่าซะจนน้ายอดเยี่ยมจะกลับไปใช้ชื่อเดิมว่า " ยอดแย่.."อยู่แล้วววว.. อิอิ..
เดี๋ยวไปตามน้า call มาจัดการซะดีมั๊งงงงงงงงงง..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมม..

น้องcall แผลเก่ายังไม่ตกสะเก็ดเลย เรียกมาจะกล้ามารึ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
23-07-2011, 16:42
Website Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า...
ความสัมพันธ์ในฐานะพี่ชายและน้องชายของพี่ป๋อและผมได้ขาดสะบั้นลงแล้ว! Rolleyes

ผมขอยกระดับความสัมพันธ์ของเราทั้งสองให้สูงขึ้นกว่าเดิมเป็น..ว่าที่พ่อตากับว่าที่ลูกเขย.. TongueBig Grin
ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววว.......Tongue

ขอลาพักร้อนจากวงการคีย์บอร์ดไปซัก 4-5 วัน รอให้เรื่องเงียบจะกลับมาอีกครั้งครับ Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
25-07-2011, 14:49
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
สงสัยจะหนีไปฮ่องกง
น้าป๋อจ้างมาเฟียฮ่องกงจัดการเลยครับCool
Eric The King
25-07-2011, 14:59
Roundback

(25-07-2011, 14:49)ยอดเยี่ยม Wrote: ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า...
ความสัมพันธ์ในฐานะพี่ชายและน้องชายของพี่ป๋อและผมได้ขาดสะบั้นลงแล้ว! Rolleyes

ผมขอยกระดับความสัมพันธ์ของเราทั้งสองให้สูงขึ้นกว่าเดิมเป็น..ว่าที่พ่อตากับว่าที่ลูกเขย.. TongueBig Grin
ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววว.......Tongue

ขอลาพักร้อนจากวงการคีย์บอร์ดไปซัก 4-5 วัน รอให้เรื่องเงียบจะกลับมาอีกครั้งครับ Big Grin

สิ่งที่ขอมา ผมให้ไม่ได้จริงๆ ......ว่าที่พ่อตากับว่าที่ลูกเขย.....

น้องปั๊งลูกชายของผม ยังเด็กอยู่ ไม่คิดเรื่องวิตถารแบบน้องยอดเยี่ยมอย่างแน่นอน และเค้าน่าจะมีอนาคตสดใสกว่าที่น้องยอดเยี่ยมคิด ไปมองหาผู้ชายอื่นๆเถอะครับ เสียเวลาเปล่าๆ

คนที่จะมาเป็นลูกเขยของผมได้ต้องผ่านการทดสอบภูมิปัญญาและความสามารถในระดับหนึ่ง และที่สำคัญบ้านเต่าเลี้ยงเต่าและอาจจะเลี้ยงสัตว์อื่นๆในอนาคต แต่จะไม่เลี้ยงแกะอย่างเด็ดขาด คุณสมบัติข้อนี้ ทำให้น้องยอดเยี่ยมไม่ผ่านการรับรอง....ว่าที่ลูกเขย
เสียใจด้วยนะครับ
All I Have
26-07-2011, 07:34
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
มุขนี้ พี่ป๋อคิดๆได้ไงเนี่ย
โคตรฮาเลยว่ะ !!!
26-07-2011, 11:24
Roundback

(26-07-2011, 11:24)Nobi Wrote: มุขนี้ พี่ป๋อคิดๆได้ไงเนี่ย
โคตรฮาเลยว่ะ !!!

ไม่ได้คิดครับ เพราะมันน่าจะเป็นความจริงจากส่วนหนึ่งในชีวิตของเด็กเลี้ยงแกะยอดเยี่ยม
ฮาก็ฮาวะ!
All I Have
26-07-2011, 11:41
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ว่าแต่ต้องผ่านการทดสอบภูมิปัญญาระดับหนึ่งที่น้าป๋อบอกอาจต้องมีการสอบ comprehensive ถ้าหากวิชาใดวิชาหนึ่งคะแนนไม่ถึงถือว่าตก
เช่น ก) วิชา Gibson ข) วิชา Martin ค) วิชา Adamas ง) วิชา Lowden
26-07-2011, 15:02

Forum Jump: