Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ป่วย!!!
Author Message
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: ป่วย!!!
เดี๋ยว จะพาไป กิน ตับ ซ่ะให้เข็ด !

ตับ!..ตับ! ตับ!...ตับ!
12-07-2011, 06:52
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
ผมมีงานน้าบูแผ่นนึง แต่ก็เสียดายที่ชุดที่ผมมีไม่มีเพลงนี้เพราะผมเองก็ชอบเพลงนี้มาก หลังจากที่ผมได้ทดลองทำงานประมาณนี้ดูสักพักใหญ่ ผมเองก็ได้รู้ว่าการเขียนเพลงนั้นต้องใช้จินตนาการมากๆ มากกว่าที่ผมคิดเอาไว้เสียอีกและไม่ไช่ว่าใครๆก็จะเขียนได้ และยิ่งผมฟังงานน้าบูอย่างตั้งใจ ผมยิ่งพบว่า น้าแกไม่ธรรมดาจริงๆ ผมชื่นชมและนับถืออย่างจริงใจครับ
Acoustic is my life..........
12-07-2011, 12:23
Website Find Like Post Reply
kitalica Away
Senior member

อยากเห็น MV , teeser , ปกเทป , poster , concert แล้วครับ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
12-07-2011, 13:49
love666 Offline
Posting Freak

น้ากาน น้าบูฯ ครับ สมัครสมาชิกแล้ว แต่ log in ไม่ได้ จะโหลดเพลงครับ ทำไงดี

จะเอา จะเอา จะเอาาาาาาาาาาาาาาาาา
If heart is empty, brain doesn't matter.

12-07-2011, 14:34
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(12-07-2011, 13:49)kitalica Wrote: อยากเห็น MV , teeser , ปกเทป , poster , concert แล้วครับ

รับรองทั้ง5อย่างที่ว่าไม่มีแน่...
เพราะผมไม่ทำครับ.....Big Grin

น้าป็อบยังเก็บแผ่นนั้นไว้อีกหรอครับ...
ความจริงน่าจะโยนทิ้งไปได้แล้วนะ...
ชุดนั้นมันเป็นการทดลองและฝึกหัด
และยังเป็นการก่อฟืนจุดไฟให้ใครในสมาคมเว็บเราได้เห็นว่า...
การลงมือทำตามความคิดมันไม่ใช่เรื่องยากเลย
ขอแค่ตั้งใจก็ทำได้...ดูอย่างผมจากไม่รู้เรื่องอะไร(ตอนนี้ก็ยังไม่รู้เรื่องอะไรเหมือนเดิม)
ก็ยังพอทำให้มันเป็นงานออกมาได้
มันไม่ยากอย่างที่คิดเลย...จงลงมือทำกันเถิด...
ในวันนั้นที่ผมทำ..คุณภาพเสียงยังแย่มาก
แต่ยังหน้าด้านทำมาก็โดยหวังว่าจะมันจะเกิดวัฒนธรรมในหมู่ชาวเรา
มุ่งสร้างสรรค์ผลงานมาแลกเปลี่ยนกัน...
ในงานมิตติ้งแต่ละครั้งก็จะมีสามาชิกที่ทำงานมาแบ่งปันกันฟัง
การซื้อขายไม่ใช่เรื่องของการแสวงหากำไร
แต่เป็นการช่วยเหลือเรื่องต้นทุนในการทำงานไม่ให้มันเหนื่อยหนักจนเกินไปนัก
(ความจริงอยากแจก..แต่กลัวแจกแล้วคนรับจะเอาไปทิ้งโดยไม่ฟังTongue)
แต่แล้ว...ความหวังอันนั้นก็ไม่เป็นผล......เป็นเพราะผมคิดเองเออเองอยู่คนเดียว...

วันนี้ผมพัฒนางานขึ้นบ้างเล็กน้อยจนน่าจะพอใจได้
จึงเสนอหน้ามาใหม่......สร้างเว็บขึ้นมาเพื่อใช้เป็นพื้นทีสำหรับเผยแพร่แบ่งปันผลงานมันขึ้นมาโดยเฉพาะเสียเลย....รายละเอียดเป็นอย่างไรโปรดรอน้ากานมาขยายความต่อไป...
http://exitsong.com/เป็นการร่วมมือกันหลายคนไม่ใช่ผมคนเดียว
น้ากานเป็นหัวหอกแม่แรงคนสำคัญที่ขับเคลื่อนและผลักดันมันจนออกมาเป็นรูปเป็นร่างได้อย่างที่เห็น

หวังว่าhttp://exitsong.com/เมื่อเปิดใช้อย่างเป็นทางการ
ผมจะได้มีโอกาสได้ฟังงานดีๆจากสมาชิกบ้านฟ้าจากที่นั่น...
มันคงจะทำให้ผมมีความสุขที่การก่อฟืนจุดไฟของผมนั่นติดซะที...

ปล.ไม่ใช่ขยันตอบเพราะจะขายของนะ...ผมกำลังทำหน้าที่ทูตทางวัฒนธรรมอยู่ครับ...Big Grin

ขออนุญาตพี่นิมิตใช้พื้นทีด้วยนะๆๆๆๆๆๆๆๆๆTongue

(12-07-2011, 14:34)love666 Wrote: น้ากาน น้าบูฯ ครับ สมัครสมาชิกแล้ว แต่ log in ไม่ได้ จะโหลดเพลงครับ ทำไงดี

จะเอา จะเอา จะเอาาาาาาาาาาาาาาาาา

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ..
น้าตั้งไปกดยืนยันที่อีเมล์ของน้าด้วยครับ..
ถ้าในกล่องจดหมายไม่มีอาจอยู่ในถังขยะครับ...

ขอบคุณครับที่มาอยู่เป็นเพื่อนกัน....Big Grin

(This post was last modified: 12-07-2011, 14:49 by boobyblue.)
12-07-2011, 14:47
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ช่วงนี้พูดเยอะนะ น้าบูฯ

ผมอ่าน ๆ ดูที่น้าเขียน ได้ไอเดียมา 2 เพลงละ
"แลกกัน(มั๊ย?)หลังลงมือ" กับ "จุดไฟลนบ้านนิมิตร" Tongue

ขออนุญาตไปใส่ทำนองละนะ...แฮ่ ! Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-07-2011, 15:30
Website Find Like Post Reply
pummynarak Offline
Member

แอบๆ เข้ามาฟังค่ะน้า...เพราะมากค่ะ...อยากเล่นพริ้วๆได้แบบนี้บ้างจัง...แต่รู้สึกมันยังเลือนลางชอบกล ยังเล่นเสียงแปร่งๆอยู่เลยค่ะ สงสัยต้องปลุกแรงกระตุ้นในใจซะแล้ว...เฮ้อ!!
12-07-2011, 16:00
nit gt Offline
VIP member

ผม ชอบน้ำเสียง น้าบูร้อง มีเอกลักษณ์ เฉพาะ ตัว ครับ ไม่ซ้ำแนวของใคร อย่างนี้ ชอบครับ
12-07-2011, 20:45
folkenman Offline
Member

ผมได้ยินเพลงนี้สด ๆ ร้องและเล่นโดยน้าบู ถ้าจำไม่ผิดก็เป็นที่ร้านบาลินี โดยส่วนตัวแล้วผมชอบงานของน้าบู โดยเฉพาะสำเนียงและสไตล์การเล่นกีต้าร์ ยิ่งเนื้อหาของเพลงแต่ละเพลงถ้าฟังให้ดีจะแฝงด้วยแง่คิดและสัจธรรมความจริงของชีวิตที่หลายท่านไม่อาจปฏิเสธสิ่งที่น้าบูถ่ายทอดออกมาได้
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
12-07-2011, 21:13
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ต้องขออภัยน้าบูนะครับที่ตั้งกระทู้ทิ้งไว้แล้วแอบหนีไปเที่ยวกับพี่นิมิตร
งั้นขอแนะนำตัวเลยละกันครับผม เว็บนี้เริ่มดำเนินการเมื่อสามปีที่แล้ว ในแนวความคิดว่า
บ้านเรามีคนเก่งๆเยอะถ้าร่วมมือกันทำเพลง ก็น่าจะสร้างสรรค์อะไรดีๆให้กับวงการเพลง โดยได้ปรึกษาพี่ป๋อและพี่นิมิตรที่หน้าบ้านเต่า
ทั้งสองท่านให้คำแนะนำว่า ควรจะทำเป็นเว็บขายเพลงให้เป็นเรื่องเป็นราวเลย หลังจากนั้นพวกเราก็ได้ดำเนินการมาโดยตลอด
โดยน้าบูได้แนะนำทีมงานให้มารู้จักกันและร่วมกันค่อยๆต่อเติมจนเกิดเป็น http://www.exitsong.com ขึ้นมา
โดยมีทีมสร้างเว็บ 7 คน และผู้ให้การสนับสนุนด้านการเงิน 8 คน

โดยโจทย์ก็คือว่า เราอยากอุดหนุนศิลปินอย่างถูกต้องนะ แต่ไม่รู้จะหาซื้อแผ่นที่ไหน,ชอบแค่เพลงเดียวก็ไม่อยากซื้อทั้งอัลบั้ม
ก็เลยทำเว็บให้สามารถดาวน์โหลดผ่านระบบ smsได้ในราคา 15 บาท หรือถ้าสมัครเป็นสมาชิกก็สามารถดาวน์โหลดได้ในราคา 10 บาท
ผ่านระบบบัตรเติมเงิน โดยการซื้อบัตรเติมเงินทรูมันนี่ที่ร้านสะดวกซื้อ แล้วขูดบัตรเติมเงิน กรอกรหัส ก็จะได้ point มาอุดหนุนศิลปิน
หรือซื้อ point ผ่าน paypal/creditcard สำหรับคนไทยในต่างประเทศ

อย่างเช่นเพลงนี้ เป็นเพลงของน้องในทีมสร้างเว็บ เขียนเนื้อและทำนองแต่เล่นดนตรีไม่เก่ง
ส่งไฟล์ผ่านเว็บ พี่แป๊ะ Ynot ทำดนตรีแล้วส่งไฟล์ให้น้าบูร้อง จากที่เคยเป็นเพลงร้องในวงเหล้าให้เพื่อนฟัง ก็กลายเป็นเพลงประมาณนี้

กรณีต้องการสนับสนุนหรือให้กำลังใจ ก็สามารถกด Like แค่นี้ก็ชื่นใจแล้ว หรือช่วยน้องเขาโปรโมทโดยกด Share ในเฟสบุ้คก็ยิ่งดีใจใหญ่
หรือชอบสุดๆ ก็กดที่ Artist Profile แล้วกด Load จะมีป๊อปอัพขึ้นมา พิมพ์ X 0001 ส่งไปที่ 4849888 รอแป๊บนึง
ระบบจะส่งรหัสดาวน์โหลดมาให้ หากชอบหลายเพลงก็สมัครสมาชิกแล้วดาวน์โหลดด้วยระบบบัตรเติมเงิน หรือ paypal/creditcard

ที่เล่ามานี่ไม่ได้จะมาขายของนะครับ แต่จะขออนุญาตแนะนำตัว และอยากจะเชิญชวนพี่น้องที่มีผลงานมาร่วมแจมกันครับผม
อีกไม่นานก็จะได้ฟังเพลงของพี่นิมิตร พี่เดอะตู่ และได้มีการพูดคุยกับน้าหนึ่งหัทยา พี่โรเบิร์ต
และคงจะได้มีโอกาสได้เห็นผลงานของน้าๆท่านอื่นๆด้วยนะครับ
ในส่วนของความสำเร็จนั้น คงไม่สามารถการันตีว่าจะประสบความสำเร็จได้แค่ไหน เนื่องจากเป็นแค่เว็บขายเพลงไม่ใช่ค่ายเทป
แค่อยากให้คนเล่นดนตรี คนเขียนเพลง และคนฟังเพลงมาเจอกันเท่านั้นครับ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

13-07-2011, 03:48

Forum Jump: