Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สามารถหาซื้อ Binding ตรง SoundHole ของ Ovation ได้ที่ไหนครับ
Author Message
Thanu Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Smile  สามารถหาซื้อ Binding ตรง SoundHole ของ Ovation ได้ที่ไหนครับ
คือผมเพิ่งได้ Ovation รุ่น Legend มือสองมาจากน้องที่รู้จักซึ่งเขาซื้อมาตอนไปเรียนที่อังกฤษ โดยดูจาก SN จะเป็นปี 1994 แต่กีตาร์ตัวนี้ Binding ตรง Soundhole หลุดหายไป เวลาดูแล้วมันเหมือนขาดๆไปนิดนึง ผมจึงได้ไปถามกับทาง Shop ของบริษัทที่เป็นตัวแทนนำเข้า ซึ่งเขาบอกว่าทางบริษัทสามารถดูให้ได้แต่ต้องเป็นกีตาร์ที่ซื้อกับทางบริษัท ผมเลยอยากเรียนถามว่า จะสามารถหาซื้อ Binding ตรง Soundhole ของกีตาร์รุ่นนี้ได้ที่ไหน หรือว่ามีช่างท่านใดทำได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ปล. หรือว่าปล่อยไปเถอะเพราะไม่เกี่ยวกับเรื่องเสียง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

03-07-2011, 12:44
Find Like Post Reply

Forum Jump: