Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้
"dreamy eyes, you got such dreamy eyes..

And I see paradise within your dreamy eyes."

เพลงเพราะมากครับพี่ nap พี่เป็นคนที่ช่างสังเกตุมากเลยเพราะเวลาเราถ่ายรูปคนที่มีความรู้สึกที่ดีต่อกันสายตามันบ่งบอกเสมอครับ ผมเองก็เพิ่งสังเกตุเหมือนกัน

ผมไม่เคยถ่ายรูปนางแบบอาขีพเลยเพราะมันไม่ใด้อารมณ์ร่วมครับ พวก pretty ตามงานก็ไม่เคยไปถ่ายรุปเขาเพราะมันเปลืองฟิล์มไปเปล่าๆ เรื่องแววตานี่ผมคิดว่าเป็นเรื่องสำคัญมากในการถ่าย close up เหมือนอย่างที่สมัยโบราณเขาสอนไว้ว่า
"ถ่ายรูปคน ถ่ายรูปหมา ลูกตาต้องชัด"

เอารูปน้องทรายไปอีกรูปครับและแถมรุป snap shot ที่มีทั้คนตาเล็ก ตาโต ตาส่อนฝากให้พี่ nap อีกแล้วกัน รูปพวกนี้ไม่ใด้บูสต์ saturation หรือ contrast นะครับเลยอาจดูจืดชืดไม่เตะตาเท่าไหร่

[Image: sand08.jpg]

[Image: ter1copy.jpg]

[Image: piano05.jpg]

[Image: pict0036gi.jpg]

[Image: kak02.jpg]

[Image: pict0073g.jpg]

[Image: fun1bwfiltered.jpg]
01-07-2011, 14:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่างถ่ายภาพ....เชิญทางนี้ - by pood - 01-07-2011, 14:52

Forum Jump: