Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+!
Author Message
quackkk Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี
นึกว่ามี guitar มา update อ่านไปอ่านมาไม่คิดว่าจะมาลงเอยแบบนี้ ไม่เคยยุ่งกับใครมานานคราวนี้ทนไม่ไหวครับ ขอเป็นข้อๆแบบไม่ปะติปะต่อละกันครับ

ผมไปๆมาๆในเว็ปและงานต่างๆที่เว็ปจัดขึ้นอยู่ได้ประมาณ 1-2 ปี สมาชิกในบ้านฟ้ามีทั้งคนรวยล้นฟ้าถึงจนติดดิน เล่นเก่งอย่างเทพหรือเล่นแบบหมาไม่อยากฟัง แต่ไม่เคยเห็นการดูถูกว่าเราดีกว่า สูงกว่า เก่งกว่า ผมว่าเว็ปเราอยู่กันอย่างสงบและเกื้อกูลกันครับ

ผมเองก็เป็นหนึ่งในคนที่สนใจจะซื้อกีต้าร์ของ marquis แต่พออ่านประโยคนึง ผมก็เลิกสนใจแล้วครับ ต่อให้เหลือแสนเดียวก็ไม่ซื้อ ถ้าผมอยากได้ผมขอสั่งจากตปท. โดยตรงเลยดีกว่าครับ เวลาและราคาไม่ใช่สิ่งที่ผมสนใจ ผมรอ Lowden มาจะปีที่สาม ตอนนี้ก็ยังไม่เสร็จก็ยังรอได้นับประสาอะไรกับ Kevin Ryan นำ้ใจและมิตรภาพต่างหากครับที่สำคัญ

ผมอยู่เมืองไทยมา 30 กว่าปียังพิมพ์ไทยไม่เก่งเลย แถมยังไม่เคยไปรำ่เรียนต่างประเทศสักครั้ง ภาษาอังกฤษผมก็ห่วย ในชีวิตภาษาอังกฤษผมใช้แค่ติดต่อลูกค้า, conference call, ไปเที่ยว, ในอนาคตอันใกล้คงได้เพิ่มกับการติดต่อลูกน้องที่ขยายออกไปตปท.เท่านั้น ภาษานี้ไม่ใช่ภาษาพ่อ ภาษาแม่ผมครับ ผมไม่เคยเทิดทูนหรืออิจฉาคนที่พูดสำเนียงดีๆหรูๆครับ เพราะสุดท้ายผมก็จ้างให้มาทำงานกับผม

"คำด่าเพื่อความสะใจแต่หาสาระไม่ได้อย่าง ?สมองคุณมีไหม? , ?อย่าสาวหาว?
ผมว่าเป็นการตอบที่สะท้อนให้เห็นถึงอะไรบางอย่างในตัวผู้ตอบนั้นครับ" ผมก็เห็นชัดเลยครับ แต่เห็นคนละมุมกันกับคุณเท่านั้นเองครับ

ผมเชื่อว่าทุกคนเห็นความดีและความเป็นผู้ใหญ่ ของพี่ป๋อ และ พี่ชัย มานานแล้วละครับ ไม่จำเป็นต้องเตือนครับ ส่วนคุณจะเก่ง จะดี จะรวยยังไง จะนับถือหรือไม่ ไม่มีใครสนหรอกครับ

สุดท้าย ผมก็คงต้องขอโทษสมาชิกในเว็ป พี่ป๋อ และพี่ชัยนะครับที่ก่อเชื้อไฟให้คุอีก แต่ถ้าดูดีๆไม่น่าใช่ผมที่เรื่มขยายต่อนะครับ หวังว่าเรื่องแบบนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก ถ้ามีจะจับพี่ป๋อมาตีก้นซะให้เข็ด บอกแล้วว่าอย่าไปยุ่ง คปภน.

ปล. ขอบคุณสำหรับคำแปล จำให้ขึ้นใจด้วยนะครับคุณ

ครับของจริงพิมพ์ไทยไม่เก่ง ใช้เวลาไป 1 ชม. เต็มๆเลยครับ
(This post was last modified: 16-07-2011, 07:01 by quackkk.)
15-07-2011, 21:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี - by quackkk - 15-07-2011, 21:39

Forum Jump: