Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+!
Author Message
Marquis Offline
Member

Likes Given: 23
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี
พอดีพึ่งเห็นข้อพากพิงของน้ายอดเยี่ยมกล่าวหาว่าผมขาด EQ ว่าจะไม่ต่อความยาวแล้วเชียวแต่ อย่างที่บอกผมพิมพ์ไทยไม่เก่งเพราะเรียนต่างประเทศมาตั่งแต่จบ ม.1 เลยสื่อความหมายด้วยการพิมพ์ไม่เก่ง

ส่วนเรื่องของผมกับพี่ป๋อ ผมขอสรุปเป็นครั้งสุดท้ายว่า
การที่จะมาหาว่าใครเป็นคนเริ่มก่อนมันเหมือนกับไก่กับไข่ ถ้ามองในมุมมองพี่ผมก็เป็นฝ่ายเริ่มก่อน แต่ถ้ามองในมุมมองผมพี่ก็เป็นฝ่ายเริ่มก่อน เพราะฉะนั้น ในเมื่อปัญหามันเกิดแล้ว การจัดการกับปัญหานั้นอย่างไรจึงเป็นสิ่งที่ควรต้องทำมากกว่า ซึ่งในกรณีนี้ หากพี่ได้ชี้แจงว่าได้นำข้อความดังกล่าวมาจากน้ายอดเยี่ยมเฉยๆ และไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่น เรื่องคงจบไปแล้วด้วยดี ทุกคนรวมทั้งผมด้วยจะยิ่งนับถือในความเป็นผู้ใหญ่ของพี่ที่บ้านสีฟ้า

แต่พี่กลับตอบกลับมาว่า
(12-07-2011, 12:15)povation Wrote: สมองคุณมีไหม
ผมไม่เคยก้าวร้าวใครในเว็บนี้นะ อย่าสามหาว
ผมกับน้องยอดเยี่ยมเล่นสนุกกันทางคำโพสต์ ไม่เคยคิดไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
คิดซะใหม่ ล่วงเกินผม จงขอโทษ

ผมตอบพี่ว่า
(12-07-2011, 12:27)Marquis Wrote: ใจเย็นๆครับคุยกันดีๆก็ได้ครับพี่ผมเข้าใจว่าพี่ไม่ทราบว่าคุณยอดเยี่ยมเอา คําพูดนั่นมาจากpost ผมที่ขาย Kevin Ryan ยังงัยลองไปดูpost ผมก่อนนะครับ

คำด่าเพื่อความสะใจแต่หาสาระไม่ได้อย่าง ?สมองคุณมีไหม? , ?อย่าสาวหาว?
ผมว่าเป็นการตอบที่สะท้อนให้เห็นถึงอะไรหลายๆอย่างในตัวผู้ตอบนั้นครับ

ปล. คำว่า ?วุฒิภาวะ? (Maturity) สะกดอย่างนี้นะครับ
(This post was last modified: 15-07-2011, 20:52 by Marquis.)
15-07-2011, 15:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี - by Marquis - 15-07-2011, 15:05

Forum Jump: