Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+!
Author Message
yuth_pu Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี
ผมว่าเข้าใจผิดกันเต็มๆครับ อย่าคิดมากเลย การขอโทษเมื่อเข้าใจผิด และให้อภัยเพื่อเข้าใจกันเป็นสิ่งที่ดีครับ ไม่มีใครเสีย แต่ได้ เพื่อนกลับมาทั้งคู่
12-07-2011, 13:19
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ถ้าถูกใจมากที่สุดให้รีบคว้า !+!+!+! ขายกลางปี
(12-07-2011, 13:11)Marquis Wrote:
(12-07-2011, 12:40)povation Wrote:
(12-07-2011, 12:27)Marquis Wrote:
(12-07-2011, 12:15)povation Wrote:
(12-07-2011, 11:38)Marquis Wrote: ไม่เข้าใจว่าทำไมต้อง แดกดัน/ประชด กันด้วยครับ

ไม่ทราบว่าที่ผมpost ไปทำให้ผู้ใหญ่อย่างพี่เดือดร้อนตรงไหนครับ?

ผมอยูส่วนของผมทำไมผู้ใหญ่อย่างพี่ต้องมา post ล้อเลียน ในมุมพี่ๆ อาจมองเป็นเรื่องสนุก/ตลก/ขำขัน แต่ผมกลับขำไม่ออกครับ

รบกวนขอคำชี้แจงด้วยครับ

สมองคุณมีไหม ?
ผมไม่เคยก้าวร้าวใครในเว็บนี้นะ ?อย่าสามหาว ?
ผมกับน้องยอดเยี่ยมเล่นสนุกกันทางคำโพสต์ ?ไม่เคยคิดไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
คิดซะใหม่ ?ล่วงเกินผม ?จงขอโทษ
ใจเย็นๆครับคุยกันดีๆก็ได้ครับพี่ผมเข้าใจว่าพี่ไม่ทราบว่าคุณยอดเยี่ยมเอาคําพูดนั่นมาจากpost ผมที่ขาย Kevin Ryan ยังงัยลองไปดูpost ผมก่อนนะครับ พอดีใช้iphone อยู่ไม่สะดวกพิมพ์ยาวครับ

มายัดข้อหาให้ผมทำไมครับ
เป็นเด็กหรือเป็นผู้ใหญ่ ศักดิ์ศรีความเป็นสมาชิกในบ้านสีฟ้านั้นเท่ากัน เพียงแต่ผู้น้อยควรนอบน้อมแก่ผู้อาวุโสกว่า พวกเรานับถือ Seniority ครับ มีอะไรไม่สบายใจ ไถ่ถามโทรมาหรือPM มาก็ได้ ไม่ใช่มากล่าวหาว่ากันเฉยๆเลย
ผมเองยังแสดงความยินดีและชื่นชมกีตาร์ตัวนั้น ดังกระทู้นี้
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=4696
แต่เจ้าของกีตาร์ก็ไม่ได้ออกมาตอบขอบคุณผม ซึ่งก็ไม่แปลก เพราะกีตาร์หลายตัวของผม คนชมมากมาย ผมก็ไม่ได้ตอบขอบคุณทุกคน แต่ที่ผมทำให้กับทุกคนในบ้านสีฟ้านั้นคือคำกล่าวขอบคุณอยู่แล้ว

โปรดอย่ามองผมอย่างนั้นครับ ไม่ติดใจนะครับ เพราะขอให้ชี้แจง ก็ได้ชี้แจงไปแล้ว

ผมpost:
ไม่ลดแล้วนะครับ ขายได้ก็ขายไม่ได้ก็ดีเพราะเสียดายเหมือนกันและไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินครับ
พี่post
ราคากีตาร์ทุกตัวที่ลงขาย....ไม่เคยได้ราคาตามนั้นเลย จะขายถูกกว่าที่ตั้งไว้เสมอ!
ไม่เพิ่มราคาแล้วนะครับ ขายได้ก็ขายขายไม่ได้ก็จะขายอยู่ดีเพราะไม่เสียดายเลย
แต่เดือดร้อนเรื่องเงินครับ

ผมเพียงแค่น้อยใจที่พี่ ประชด และทำให้ดูเหมือนว่าผมขายของแพง ผมแค่ถามว่าทำไมพี่ต้องมา post ล้อเลียน ไม่ได้เป็นการยัดข้อหาให้พี่ครับ

ผมว่าที่พี่กล่าวหาว่าผม สามหาว, ไม่มีสมอง ผมว่าเป็นการว่าที่แรงไปนะครับ กับการที่ผมบอกกับพี่อย่างสุภาพว่าผมรู้สึกไม่ happy กับข้อความของพี่

ขี่เกียจพิมพ์แล้วพอดีพิมพ์ไทยไม่เก่ง

เอาเป็นว่าพี่ๆ ใช้วิจารนยานต์เอาเองนะครับ

(12-07-2011, 11:27)ยอดเยี่ยม Wrote: ไม่ลดแล้วนะครับ ขายได้ก็ขายไม่ได้ก็ดีเพราะเสียดายเหมือนกัน
และไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินครับ Rolleyes

รอจ่ายค่าแชร์กับค่าเทอมงวดนี้ ก็จะลบกระทู้นี้แล้ว Cool

โพสต์สุดท้ายของน้อง Marquis มานี่ก็ยัง...ยัดข้อหาให้ผมอยู่ดี!
ทำไมไม่นำโพสต์ของน้องยอดเยี่ยมข้างบนนี้ ในกระทู้ของน้องยอดเยี่ยม
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=10820
มาเปรียบเทียบแทนล่ะครับ

ผมไม่ได้เล่นกับคนอื่น เล่นแต่กับน้องยอดเยี่ยม เล่นกันมาตลอด 2-3 วันนี้ (คงว่างมาก)
หากจะไปรบกวนความรู้สึกของน้อง Marquis โดยไม่ตั้งใจ ผมพร้อมจะกล่าวคำขอโทษ
แต่การยัดข้อหาให้ผมก่อนเลย ผมไม่มีเวลาขอโทษนะครับ มีเวลาแต่จะป้องกันตัวโดยชอบด้วยกฎหมาย

พี่ๆน้องในบ้านสีฟ้าโปรดทราบ
นี่เป็นการแสดงความคิดเห็นของเราทั้งสอง ซึ่งต่างก็เป็นสมาชิกบ้านสีฟ้ากันมานาน
ผมไม่ได้มองว่าจะเป็นปัญหาขัดแย้งกันลุกลามใหญ่โต
กลับเป็นวิถีทางแห่งการใช้สิทธิปกป้องจากผู้กระทำละเมิด
ส่วนจะทำละเมิดจริงหรือไม่ปล่อยให้สังคมตัดสิน เถอะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
12-07-2011, 13:33
Website Find Like Post Reply
Marquis Offline
Member

Likes Given: 23
"หากจะไปรบกวนความรู้สึกของน้อง Marquis โดยไม่ตั้งใจ ผมพร้อมจะกล่าวคำขอโทษ"

กล่าวหาว่าผม สามหาว, ไม่มีสมอง โดยไม่ตั้งใจเหรอครับ?
12-07-2011, 13:54
Roundback

(12-07-2011, 13:54)Marquis Wrote: "หากจะไปรบกวนความรู้สึกของน้อง Marquis โดยไม่ตั้งใจ ผมพร้อมจะกล่าวคำขอโทษ"

กล่าวหาว่าผม สามหาว, ไม่มีสมอง โดยไม่ตั้งใจเหรอครับ?

ข้อความนั้นหมายถึง ข้อความที่ผมโพสต์เล่นคำกับน้องยอดเยี่ยม นะครับ

ส่วนข้อความในโพสต์หลัง ผมตั้งใจและมีสติที่จะโพสต์เช่นนั้น

มัวแต่คิดว่าใครจะมาคิดร้ายกับตัวเอง จะไม่เป็นสุขนะครับ จะขายของก็ขายของ
อย่ามาขายหน้าขายชื่อเสียงหรือค้าความขายความเลยครับ
All I Have
12-07-2011, 14:00
Marquis Offline
Member

Likes Given: 23
(12-07-2011, 14:00)povation Wrote:
(12-07-2011, 13:54)Marquis Wrote: "หากจะไปรบกวนความรู้สึกของน้อง Marquis โดยไม่ตั้งใจ ผมพร้อมจะกล่าวคำขอโทษ"

ข้อความนั้นหมายถึง ข้อความที่ผมโพสต์เล่นคำกับน้องยอดเยี่ยม นะครับ

ส่วนข้อความในโพสต์หลัง ผมตั้งใจและมีสติที่จะโพสต์เช่นนั้น

มัวแต่คิดว่าใครจะมาคิดร้ายกับตัวเอง จะไม่เป็นสุขนะครับ จะขายของก็ขายของ
อย่ามาขายหน้าขายชื่อเสียงหรือค้าความขายความเลยครับ

ถ้าอย่างงั้นไม่เป็นไรครับพี่ผมไม่ถือสาผมอภัยให้ กับคำต่อว่าครับ
12-07-2011, 14:05
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(12-07-2011, 13:33)povation Wrote: ผมไม่ได้เล่นกับคนอื่น เล่นแต่กับน้องยอดเยี่ยม เล่นกันมาตลอด 2-3 วันนี้ (คงว่างมาก)
หากจะไปรบกวนความรู้สึกของน้อง Marquis โดยไม่ตั้งใจ ผมพร้อมจะกล่าวคำขอโทษ
แต่การยัดข้อหาให้ผมก่อนเลย ผมไม่มีเวลาขอโทษนะครับ มีเวลาแต่จะป้องกันตัวโดยชอบด้วยกฎหมาย

นั่นนะซิ! Rolleyes กะว่าจะโพสต์เล่นต่อเรื่อยๆตอนนี้แป๊กเลย Big Grin

ผมหยิบประโยคนี้ของคุณ Marquis มาเล่น เพราะชอบมาก รู้สึกดีและภูมิใจ ที่ในชีวิตนี้มีโอกาสได้พูดซักครั้ง
"ไม่ลดแล้วนะครับ ขายได้ก็ขายไม่ได้ก็ดีเพราะเสียดายเหมือนกัน และไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินครับ"

ปกติก็ช็อตตลอด Rolleyes หมุนติ้วๆทั้งเดือน และจะนำไปใช้บ่อยๆด้วย ถ้าได้ขายกีตาร์อีก
ผมแนะนำให้คุณ Marquis มองโลกแบบยิ้มๆบ้าง ผมอ่านโพสต์ของคุณแล้วรู้สึกว่า EQ คุณขาดหายไปเยอะ
ไม่จำเป็นต้องให้ได้ครึ่งหนึ่งของผมหรอก เดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าว่างมากคิดแต่เรื่องเฮฮา ไร้สาระ
มีสมาชิก 2-3 ท่านที่มีลักษณะคล้ายคุณ ตอนนี้รู้สึกว่าจะลาออกจากการเป็นสมาชิกภาพตลอดชีพไปแล้ว
เพราะรับไม่ได้กับวัฒนธรรมการโพสต์แบบกัดนิดๆ กวนหน่อยๆ

มีอะไรขัดข้องใจก็น่าจะ PM หรือโทรศัพท์คุยกันได้ อย่านำความไม่เข้าใจเป็นสาเหตุของความขัดแย้ง
จนเป็นตราบาปของผมที่เป็นคนเริ่มเอง อาจทำให้ผมนอนร้องไห้ทั้งคืน จนภรรยาต้องเข้ามาปลอบใจเหมือนคราวที่แล้ว (มุกนายกฯ) Tongue

ยังไงขอให้ขายกีตาร์ได้ไวไว ยำยำ มาม่า ทั้งพี่ป๋อ และคุณ Marquis ครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
12-07-2011, 14:07
Roundback

(12-07-2011, 14:05)Marquis Wrote:
(12-07-2011, 14:00)povation Wrote:

ถ้าอย่างงั้นไม่เป็นไรครับพี่ผมไม่ถือสาผมอภัยให้ กับคำต่อว่าครับ

ดีครับ
All I Have
12-07-2011, 14:09
yuth_pu Offline
Member

Likes Given: 0
ยินดีด้วยครับ (:
12-07-2011, 14:13
Roundback

(12-07-2011, 14:07)ยอดเยี่ยม Wrote:
(12-07-2011, 13:33)povation Wrote: ผมไม่ได้เล่นกับคนอื่น เล่นแต่กับน้องยอดเยี่ยม เล่นกันมาตลอด 2-3 วันนี้ (คงว่างมาก)

นั่นนะซิ! Rolleyes กะว่าจะโพสต์เล่นต่อเรื่อยๆตอนนี้แป๊กเลย Big Grin

ผมหยิบประโยคนี้ของคุณ Marquis มาเล่น เพราะชอบมาก รู้สึกดีและภูมิใจ ที่ในชีวิตนี้มีโอกาสได้พูดซักครั้ง
"ไม่ลดแล้วนะครับ ขายได้ก็ขายไม่ได้ก็ดีเพราะเสียดายเหมือนกัน และไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินครับ"

ปกติก็ช็อตตลอด Rolleyes หมุนติ้วๆทั้งเดือน และจะนำไปใช้บ่อยๆด้วย ถ้าได้ขายกีตาร์อีก
ผมแนะนำให้คุณ Marquis มองโลกแบบยิ้มๆบ้าง ผมอ่านโพสต์ของคุณแล้วรู้สึกว่า EQ คุณขาดหายไปเยอะ
ไม่จำเป็นต้องให้ได้ครึ่งหนึ่งของผมหรอก เดี๋ยวคนอื่นจะหาว่าว่างมากคิดแต่เรื่องเฮฮา ไร้สาระ
มีสมาชิก 2-3 ท่านที่มีลักษณะคล้ายคุณ ตอนนี้รู้สึกว่าจะลาออกจากการเป็นสมาชิกภาพตลอดชีพไปแล้ว
เพราะรับไม่ได้กับวัฒนธรรมการโพสต์แบบกัดนิดๆ กวนหน่อยๆ

มีอะไรขัดข้องใจก็น่าจะ PM หรือโทรศัพท์คุยกันได้ อย่านำความไม่เข้าใจเป็นสาเหตุของความขัดแย้ง
จนเป็นตราบาปของผมที่เป็นคนเริ่มเอง อาจทำให้ผมนอนร้องไห้ทั้งคืน จนภรรยาต้องเข้ามาปลอบใจเหมือนคราวที่แล้ว (มุกนายกฯ) Tongue

ยังไงขอให้ขายกีตาร์ได้ไวไว ยำยำ มาม่า ทั้งพี่ป๋อ และคุณ Marquis ครับ Wink

ผมหมดปัญหาความขัดแย้งไปแล้วเมื่อประมาณ 1 นาทีที่แล้ว ตอนนี้เป็นคราวของน้องยอดเยี่ยมบ้าง

ผมเอาใจช่วยทั้งสองคนครับ ปรับความเข้าใจกันซะ ลิ้นกับฟัน
แต่ผมว่าน้องยอดเยี่ยมชอบฟันมากกว่าลิ้น
All I Have
12-07-2011, 14:13
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
เป็นเรื่องเข้าใจผิดมากกว่านะครับ
เห็นพี่ป๋อกะพี่ยอดเยี่ยมแซวกันไปมาตั้งหลายวันแล้ว เพื่อนๆพี่ๆน้องๆต่างทราบกันดี ผมนั่งอ่านยังขำเลย

อ้อ เคลียร์กันแล้ว ยินดีด้วยครับ Big Grin ขอให้ขายได้ไวๆทังคู่ครับ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 12-07-2011, 14:20 by piggyprince.)
12-07-2011, 14:18

Forum Jump: