Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามเรื่อง วิธีดู made และรุ่น ของ ovation ครับ
Author Message
นิติกรตัวน้อย Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Wink  รบกวนถามเรื่อง วิธีดู made และรุ่น ของ ovation ครับ
ผมเพิ่งได้ไปสัมผัสกีต้าร์ของพี่ท่านนึงมาอ่าครับ เป็นโอเวชั่นสีดำ แต่พอดีกระดาษชื่อรุ่นมันหลุดหายอ่าครับ ผมก็เลยไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไร และผลิตทีี่ประเทศใดอ่าครับ เลยอยากรบกวนขอความรู้จากน้าๆ ช่วยชี้นำด้วย นะครับ (ไม่มีรูปด้วยอ่าครับ)

ที่ผมสังเกตเห็นคือ ในกีต้าร์มันเป็นพลาสติกนูนๆว่า made by ovation usa หมายความว่าเป็นกีต้าร์ US นึเปล่าครับผม และจำเป็นไหมครับที่หัวต้องปั๊ม us ทุกตัวอ่าครับ

ทรงคล้ายๆ celebrity หรือ elite และครับ ลูกบิดเป็นสีทอง แต่ที่บิดเป็นสีขาวๆ ยังไงขอความกรุณาแก้ข้อสงสัยด้วยนะครับ .. ขอบคุณมากๆครับ
27-06-2011, 19:56
Find Like Post Reply
yod69 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: รบกวนถามเรื่อง วิธีดู made และรุ่น ของ ovation ครับ
เดี๋ยวรอ เซียนเต่า แป๊ป!!!
29-06-2011, 19:45
Find Like Post Reply

Forum Jump: