Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่อง K.Yairi
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สอบถามเรื่อง K.Yairi
SY-5 ไม้หน้าเป็น solid spruce ไม้ข้างและไม้หลังเป็น koa ครับ ส่วน K. Yairi พวก YW series นี่ผมเคยใด้ลองเล่นของคนอื่นอยู่สามสี่ตัวแต่ไม่เคยสนใจที่จะซื้อเองเลยไม่มีความรู้ครับ ลองค้นดูในลิ้งค์ที่ผมแปะไว้ก่อนหน้านี้แล้วกันแต่ถ้าเป็นกีต้าร์อายุสี่สิบปีนี่ผมไม่แนะนำให้ซื้อถ้าไม่ใด้ลองเล่นและตรวจสภาพก่อนครับ ถ้าสนใจ YW series ก็หาปีใหม่ๆดีกว่าเพราะตอนนี้เขาก็ยังผลิตอยู่

ส่วนตัวอื่นๆที่ถามมานั้น Morris ห้ามซื้อโดยไม่ใด้ลองเสียงครับไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนเพราะเมื่อกี้เองมีน้องคนหนึ่งที่ซื้อตามผมแล้วเอามาให้ผมลองเป็นรุ่นแพงซะด้วยปรากฏว่าเสียงไม่เปิดเหมือนตัวของผมเลยทั้งๆไม้หน้าเป็น cedar top ส่วน Takamine AN10 นั้นเสียงดีแต่จืดชืดไปหน่อยสำหรับผม Guild GAD ก็เสียงดีคุ้มราคาครับแต่ทุกตัวที่ถามมาเสียงไม่น่าจะสู้ K. Yairi SY-5 ของคุณใด้ซักตัว (เดาเอานะครับเพราะผมยังไม่เคยเจอ K. Yairi Dreadnought ที่เสียงไม่ดีเลยแม้แต่ตัวเดียว บางตัวถ้าไม่ค่อยใด้เล่นอาจต้องเล่นนานหน่อยกว่าเสียงจะเปิดแต่พอเสียงเปิดแล้วผมก็เห็นคนเล่นและคนฟังตะลึงกับเสียงกันทุกคนครับ)
19-06-2011, 00:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่อง K.Yairi - by pood - 19-06-2011, 00:17

Forum Jump: