Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่อง K.Yairi
Author Message
gttle Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: สอบถามเรื่อง K.Yairi
สงสัยต้องถามผู้รู้ที่ไปญี่ปุ่นบ่อยๆ แต่ผมว่าถ้า 30000 all solid คงเป็นมือ 2 ครับเห็น price list แล้วที่ญี่ปุ่นตัว all solid มือหนึ่งก็แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

พูดถึงยี่ห้อนี่เป็นกีตาร์ที่ผมเซอร์ไพรซ์มากๆ 1 ใน 2 ตัวของปีนี้เลยเพราะลองสั่งรุ่น solid top OM มาตัวนึงโดยไม่ได้ลองเสียงก่อนเลยปรากฏว่าเสียงดีมากสมกับที่เค้าเล่าลือกันว่า solid top เจ้านี้ดูถูกไม่ได้จริงๆ อยากลองรุ่น all solid เลยไม่รู้จะดีกว่าเยอะไหม
สู้ต่อไป!!! fingerstylist แม้เล่นแล้วแขกจะอึ้งก็ตามBig Grin

28-09-2012, 15:31
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สอบถามเรื่อง K.Yairi
(28-09-2012, 12:23)dartheroica Wrote: เห็นกระทู้เเล้วอยากขอถามพี่ๆน้าหน่อยครับ ว่าที่ญ่ีปุ่นราคาเป็นยังไงบ้างครับทั้งมือ2เเละมือ1 อยากหาK.yairi ราคาไม่เกินสัก30000 อะครับที่บ้านกำลังจะไปเดือนหน้า รบกวนขอคำชี้เเนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ย่านขายกีตาร์ที่ใหญ่ที่สุดในโลกคือย่าน Ochanomizu ในโตเกียวครับ สามารถขึ้นรถไฟ JR Line ไปใด้เลย สถานี Ochanomizu อยู่ติดกับสถานี Akihabara ที่คนไทยต้องไปช้อปกันอยู่แล้วครับ

ในย่านนี้มีร้านขายกีตาร์เป็นร้อยร้านทั้งมือหนึ่งและมือสอง เดินดูกันจริงๆสองวันยังเดินไม่ทั่ว ถ้าพูดญี่ปุ่นไม่ใด้ผมแนะนำให้ซื้อมือหนึ่งดีกว่าครับเพราะใด้ภาษีคืนด้วย ร้านใหญ่สุดที่ขาย K. Yairi คือร้าน Shimokura ครับ

http://www.shimokura-gakki.com/acousticg...yairi.html

งบสามหมื่นนี่มีแน่นอนครับ

ต่อไปเป็นรูปกันหลงทางครับ

พอลงจากสถานีก็เดินข้ามถนนมาตามลูกศรเลยครับ

[Image: 1lhe0g.jpg]

ร้าน Shimokura อยู่ด้านซ้ายมือ กีตาร์โปร่งต้องเดินขึ้นบันใดไปครับ

[Image: q9lLb5.jpg]

ร้านมือสองมีสองร้านคือ Part 1 และ Part 2 อยู่ถนนฝั่งตรงข้ามครับ

[Image: 5pRhaa.jpg]
02-10-2012, 22:39
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes pood's post:
Nikky (23-04-2014)

Forum Jump: