Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...ว่าด้วย Roland cube street ครับ...
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ...ว่าด้วย Roland cube street ครับ...
....นี่ น้า LittleNomad แล้วพรุ่งนี้จะไป เยี่ยมบ้าน พ่อเต่าฯกะเขาหรือเปล่าครับ....ส่วนผมๆว่าจะแวะไปตอนเที่ยงแต่อยู่ได้แค่ 5 โมงเย็นครับ....แต่ตอนนี้กำลัง รอนัด ไม่น้า PoPpie dH ก็ Pood ครับที่จะมีเมตาจิตมาพาผมเดินทางครับ....จะได้เอา บักจอนห์นี่ผู้ย่างก้าว สีเงินไปแจมกันครับ.....

Attached Files Image(s)

08-02-2008, 11:44
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

RE: ...ว่าด้วย Roland cube street ครับ...
กีต้าร์เก่า Wrote:....นี่ น้า LittleNomad แล้วพรุ่งนี้จะไป เยี่ยมบ้าน พ่อเต่าฯกะเขาหรือเปล่าครับ....ส่วนผมๆว่าจะแวะไปตอนเที่ยงแต่อยู่ได้แค่ 5 โมงเย็นครับ....แต่ตอนนี้กำลัง รอนัด ไม่น้า PoPpie dH ก็ Pood ครับที่จะมีเมตาจิตมาพาผมเดินทางครับ....จะได้เอา บักจอนห์นี่ผู้ย่างก้าว สีเงินไปแจมกันครับ.....

แน่นอนครับ ผมเบี้ยวไม่ไปหิมาลัย ก็เพื่อจะบุกวังเต่าวันพรุ่งนี้โดยเฉพาะ... แล้วผมจะพาบักระคึ ไปสังสรรค์แจมกับบักจอนห์ฯ ของน้านะครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
08-02-2008, 12:04
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
LittleNomad Wrote:
กีต้าร์เก่า Wrote:....นี่ น้า LittleNomad แล้วพรุ่งนี้จะไป เยี่ยมบ้าน พ่อเต่าฯกะเขาหรือเปล่าครับ....ส่วนผมๆว่าจะแวะไปตอนเที่ยงแต่อยู่ได้แค่ 5 โมงเย็นครับ....แต่ตอนนี้กำลัง รอนัด ไม่น้า PoPpie dH ก็ Pood ครับที่จะมีเมตาจิตมาพาผมเดินทางครับ....จะได้เอา บักจอนห์นี่ผู้ย่างก้าว สีเงินไปแจมกันครับ.....

แน่นอนครับ ผมเบี้ยวไม่ไปหิมาลัย ก็เพื่อจะบุกวังเต่าวันพรุ่งนี้โดยเฉพาะ... แล้วผมจะพาบักระคึ ไปสังสรรค์แจมกับบักจอนห์ฯ ของน้านะครับ...

ไปก่อน อิ่มก่อน เมาก่อนครับ..พี่อ้วน พี่แป้ง
ผมต้องกลับมาเฝ้าที่ทำงาน เพราะมีน้องคนนึงลาเปื่อย คงอยู่ได้ช่วงสั้นๆ ตั้งแต่ เก้าโมงเช้า ถึง สามทุ่มครับ Tongue

ยอดเยี่ยม69 Wrote:ผมเพิ่งขาย Micro Cube ไป ก็เลยมองหา Cube Street แต่ราคาเกือบ 12,000 บาท ทั้งที่ Tom Lee และธีระฯ
ทำใจไม่ได้ครับ เลยต้องรอซัก 5 ปี ให้ราคาลดลงก่อน ถ้าได้ราคา 299 เหรียญ บวกค่าส่งมาเมืองไทย...ซื้อเลยครับ

...................................................................................................................................
เล่นดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม 69

โทะ...น้าชัยที่รัก ซื้อแพง-ขายถูก
แล้วนี่ จะซื้อถูก - ตอนขายมิต้องให้เปล่าเหรอ? 5555555
============ เพื่อความบันเทิง =============

08-02-2008, 13:14
Website Find Like Post Reply
VIP member

...อะ....ผมก็มีครับ Micro Cube ..ก็กำลังจะขายไปเปลี่ยนเป็นตัวนี้หละครับ น้ายอดเยี่ยม69 ....ราคา ของ Cube Street ผมว่าก็ไกล้เคียงกับ 299 นะครับ.....อัตราแลกเปลี่ยน ผมเอา 34 คูณ ก็หมื่นเศษๆ แล้วหงะ.......หรือน้า ยอดเยี่ยม69ซื้อได้ถูกหรือครับ....ผมจะได้รอ น้า......
...เรื่องน้ำเมา จะเอา บักจอนห์ ดีหรือ จะเอาเขียวเจ๊ยบ ยกลังดี หนะ น้าLabour ...เด๋วดูก่อน เพราะบ้านผมอยู่แถวโลตัสหนะ.....ว่าแต่ น้า Pood ชอบดื่มเหล้าหรือเบียร์ดีครับ......

08-02-2008, 13:35
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Roland Street Cube ไม่ใช่ busker amp นะครับเพราะมีกำลังแค่ 2.5+2.5 watts เอาใว้เล่นใด้
ในห้องเท่านั้น

แอมป์มาตรฐานที่ผมเห็นเขาใช้เล่นข้างถนนกันคือ Crate Taxi ครับ เมื่อก่อนนี้ตัวสีเหลืองอ๋อยแต่ปัจจุบัน
เป็นสีดำแล้ว รุ่นเก่ามีรุ่นเดียวคือ TX30 แต่ตอนนี้แยกเป็นสองรุ่นคือ TX15 และ TX50 ครับ ราคา $150
และ $370 ทั้งสองตัวมี่แบตในตัวเล่นใด้ 8 ชั่วโมง

[Image: taxi501qm1.jpg]

ฟังเสียงใด้ที่นี่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=R1oiu_c4rRs
08-02-2008, 14:24
VIP member

น้ากีต้าร์เก่าจะเอา Taylor T5 ไปเปิดกล่องเล่นแบบนี้เหรอครับ

http://www.youtube.com/watch?v=S73POIUg6...re=related

แต่ต้องระวังจะเจอคนดูแบบนี้นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=IWW7lUSMm5Y
08-02-2008, 15:01
VIP member

......วันนี้(11) ผมไป มิวสิกโซลูชั่น มาครับกะว่าจะไปซื้อ Roland cube street เพื่อจะนำไปเป็นอุปกรณ์ประกอบอาชีพ ตามที่วาดความหวังไว้....ราคา 11200 บาท .... เลยไปลอง ซะหน่อย....พบว่า ระบบดีมากเป็นไปตามต้องการทุกอย่าง...แต่...เสียงมันไม่น่าจะดังพอครับ....อยู่ในร้านเงียบๆ ก็ โอเค...แต่ถ้ามันอยู้ริมถนนแถว อนุสาวรีย์ มันไม่น่าจะดังพอ...ถ้าวัตตซัก 10 น่าจะดีมากครับ... ....อีกสัก ปี 2ปี Roland น่าจะมีเนอะ(เดาเอาครับ)....ว่าแล้ว ก็เดินกลับออกมามือเปล่า.....
......สรุปว่า ถ้า พี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ ไปเจอ แอมป์ ใช้แบตเตอร์รี่ ขนาดสัก 10-15 วัตตแบบที่มี ดีเลย์ ที่ใหนขายรบกวนช่วยมาบอกด้วยนะครับ....หรือถ้าจะต่อขายให้ได้ก็ โอเคเลยครับ........คิดเสียว่าช่วยเหลือคนโสดตกงานตาดำๆอย่าง นาย กีต้าร์เก่า จะเป็นพระคุณยิ่ง...........

11-02-2008, 15:45
VIP member

ถ้างบจำกัดก็ลองหา Crate Taxi ครับมีตั้งแต้ขนาด 15-50 w. ถ้าอยากใด้ของแพงก็
AER Mobile Compact 60 แต่ไม่รู้เมืองไทยนำเข้าหรือเปล่า ถ้าไม่นำเข้าคงต้องไปซื้อ
ที่สิงค์โปร์ครับ
11-02-2008, 22:23

Forum Jump: