Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ
ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ในฐานะที่ผมเคยมีคาถาอาคมติดตัวบ้าง เรียกว่า..คนเล่นของ
แต่ตอนนี้คาถาอาคมเหล่านั้นเสื่อมไปตามสภาวะเศรษฐกิจ Big Grin

ผลไม้ที่กลุ่มของพวกผมจะไม่รับประทานคือ มะเฟือง และน้ำเต้า
มะเฟือง มีรูปร่างคล้ายกับอวัยวะเพศหญิง น่าขยะแขยง กินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อม ทำให้ของเราไม่สู้ด้วย
น้ำเต้า มีรูปร่างคล้ายปทุมถันของผู้หญิง หากกินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อมเช่นกัน แต่ถ้าเป็นของจริง..ไม่เป็นไร Cool

และกลุ่มคนเล่นของจะไม่กินอาหารในงานศพนั้น เป็นเรื่องจริงครับ
แต่สามารถใส่กล่องนำมากินที่บ้านได้ โดยบอกแม่ครัวให้แยกของคาวหวาน ได้ตามใจชอบ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
01-06-2011, 12:59
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ
(01-06-2011, 12:59)ยอดเยี่ยม Wrote: ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ในฐานะที่ผมเคยมีคาถาอาคมติดตัวบ้าง เรียกว่า..คนเล่นของ
แต่ตอนนี้คาถาอาคมเหล่านั้นเสื่อมไปตามสภาวะเศรษฐกิจ Big Grin

ผลไม้ที่กลุ่มของพวกผมจะไม่รับประทานคือ มะเฟือง และน้ำเต้า
มะเฟือง มีรูปร่างคล้ายกับอวัยวะเพศหญิง น่าขยะแขยง กินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อม ทำให้ของเราไม่สู้ด้วย
น้ำเต้า มีรูปร่างคล้ายปทุมถันของผู้หญิง หากกินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อมเช่นกัน แต่ถ้าเป็นของจริง..ไม่เป็นไร Cool

และกลุ่มคนเล่นของจะไม่กินอาหารในงานศพนั้น เป็นเรื่องจริงครับ
แต่สามารถใส่กล่องนำมากินที่บ้านได้ โดยบอกแม่ครัวให้แยกของคาวหวาน ได้ตามใจชอบ Rolleyes

อย่าเรื่องมากได้ไหมครับ
มะเฟือง เป็นอาหารโปรด อย่างยิ่งสำหรับท่านที่ชอบอาหารญวนและสาวญวน
น้ำเต้า เค้าไม่จำเป็นต้องกิน แค่จับๆดมๆชมๆ ก็ชื่นใจแล้ว

เอ่อ...ผมก็เป็นคนหนึ่งที่หลีกเลี่ยงการรับประทานอาหารในงานศพ
มันเศร้าเกินกว่าจะรับประทานลง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
01-06-2011, 14:55
Website Find Like Post Reply
me_benj Offline
Member

Likes Given: 0
(01-06-2011, 11:26)karn Wrote: มุกนี้เล่นเอามึนเลยครับน้าBig Grin

ผมก็เล่นของบ้างอยู่เหมือนกันครับ แต่ยิ่งเล่นยิ่งสู้ครับ..ไม่มีเสื่อมTongue
เรื่องฟัก ที่ผมทราบมาเป็นแค่ความเชื่อที่ว่า ฟักมันเละ กินเข้าไปแล้วมันจะไม่เหนียวครับ
แฮ่ม...น้าเล่นอะไรอ่ะครับ ยิ่งเล่นยิ่งสู้ แนะนำมั่งจิTongue

(01-06-2011, 12:21)love666 Wrote: แปะ แปะ แปะ ตบมือให้แก๊งล่ม Big GrinBig GrinBig Grin

ล่มแล้วมากันเพียบกับ 555Big GrinBig Grin

(01-06-2011, 12:59)ยอดเยี่ยม Wrote: ผลไม้ที่กลุ่มของพวกผมจะไม่รับประทานคือ มะเฟือง และน้ำเต้า

อาการไม่สู้ เปลี่ยนคู่ชก ช่วยได้ครับน้า การไปกินข้าวหน้ามหาลัยเอกชนจะช่วยย้ำให้เราอยากเปลี่ยนคู่ชกเร็วขึ้นครับ ฮ่าๆๆBig GrinBig Grin(แล้วเกียวกับมะเฟืองไหมเนี่ย??555)

น้ำเต้าผมก็ไม่กินครับ ยิ่งของจริงยิ่งกินไม่ได้เข้าไปใหญ่เลย(เอาใส้ปากซักพักชอบคายออก ไม่รู้ทำไมRolleyesBig Grin)

(01-06-2011, 14:55)povation Wrote: มะเฟือง เป็นอาหารโปรด อย่างยิ่งสำหรับท่านที่ชอบอาหารญวนและสาวญวน
น้ำเต้า เค้าไม่จำเป็นต้องกิน แค่จับๆดมๆชมๆ ก็ชื่นใจแล้ว

เอ่อ...ผมก็เป็นคนหนึ่งที่หลีกเลี่ยงการรับประทานอาหารในงานศพ
มันเศร้าเกินกว่าจะรับประทานลง

เห็นด้วยครับ น่ำเต้านี่ ชมอย่างเดียวไม่พอ ถ้าไม่ได้จับๆดมๆBig Grin

..รู้สึกผิดนิดหน่อยเรื่องอาหารในงานศพ(กินเยอะด้วยสิ)
กีต้าสวย เสียงดี มีในโลก

...แต่ไม่มีปัญญาซื้อTongue
01-06-2011, 21:52
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(01-06-2011, 12:59)ยอดเยี่ยม Wrote: น้ำเต้า มีรูปร่างคล้ายปทุมถันของผู้หญิง หากกินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อมเช่นกัน แต่ถ้าเป็นของจริง..ไม่เป็นไร Cool

ถ้ามีรูปร่างอย่างในภาพนี่ผมขอบายครับTongueTongue [Image: 5_141.jpg]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

02-06-2011, 16:51
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
น้ำเต้าเป็นสัญลักษณ์ของความมีอายุยืนยาว
ในผลน้ำเต้ายังมีสารต้านสารก่อมะเร็งของลำไส้ใหญ่ เนื่องจากน้ำเต้าช่วยลดความเข้มข้นของกรดในน้ำดี และควบคุมความเป็นกรดเป็นด่างของลำไส้ใหญ่

อายุการใช้งานของสาย....ที่ถามมาในกระทู้นี้ ยังไงยังๆ ก็น่าจะหมดสภาพก่อนอายุของคนใช้สาย
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คนที่ให้ความสำคัญของน้ำเต้า (ที่ไม่ได้รวมถึง กุ้ง หอย ปู ปลา)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 02-06-2011, 17:44 by povation.)
02-06-2011, 17:43
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: