Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cocobolo กับ madagascar rosewood
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: cocobolo กับ madagascar rosewood
ชอบทุกๆความเห็นเลยครับ พี่ๆตอบได้ดีมากๆและให้แง่คิดหลายๆอย่างจริงๆ
โดยส่วนตัวแล้ว หากมีทุนทรัพย์พอ สักวันอาจจะมี Brazillian กะเค้าซักตัว Big Grin
แต่จากประสบการณ์ เห็นด้วยกับพี่ๆว่า Brazillian RW ไม่ได้เสียงดีทุกตัวจริงๆด้วยครับ

เสริมอีกนิดละกัน เท่าที่เคยลองมาด้วยประสบการณ์อันน้อยนิด Indian Rosewood ที่เกรดไม้ดีๆนั้นไม่ได้แพ้หรือยิ่งหย่อนไม้ชนิดไหนๆเลยจริงๆครับ โทนเสียงเบสที่นุ่มลึกและเสียงกลางแหลมที่อุ่นมันทำให้เล่นได้หลากหลายและไม่เบื่อเลยจริงๆครับ ทั้งนี้ก็อย่างที่พี่พงษ์ว่าเลยครับ แล้วแต่สไตล์ว่าชอบแบบไหน เสียงกีต้าร์ รูปลักษณ์ มันก็เหมือนเราชอบผู้หญิงล่ะครับ

ว่าแต่...ผมดั๊นไปชอบเหมือนกับพี่พงษ์ซะนี่...แล้วอย่างนี้สาวๆก็ต้องเลือกหล่อๆรวยๆอย่างพี่พงษ์น่ะซี๊ Tongue
โชคดีนะที่ผมมีแฟนแล้วไม่งั้นนะโดนพี่พงษ์พาเสียเด็กแน่ๆ ก้ากกกกกก
(ก็ดู ดู๊ ดู....นางบนฟ้าเสี่ยพงษ์ยังสอยลงมาเฉยเลยยยยย อิๆๆๆๆ แซวหน่อยน้า....Tongue)
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

26-05-2011, 08:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: cocobolo กับ madagascar rosewood - by piggyprince - 26-05-2011, 08:03

Forum Jump: