Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ
นั้นละครับปัญหาของผมครับ น้า labour ผมไม่แน่ใจว่าฟังถูกหรือป่าว เลยอยากได้คำแนะนำจากคนที่เคยลองตัวที่ผมไปลองๆมาครับ

ตัวแรก Takamine เสียงมันออกดี ก้องๆ แต่มันแข็งๆด้านๆอะครับ ที่ผมรู้สึกอะนะครับ
B-18 ใสๆ คือมันไม่ทุ้ม (ใช่ป่าวครับ เออไม่แน่ใจ) แต่เบสกลางๆไม่หนา ไม่ชัดครับ
ส่วน GAD-50 กะ 40 เสียงออกดี ใช้ได้ แต่เหมือนยังไม่เต็มที่ จะไม่ใสอย่าง B-18 จะทุ้มขึ้นมานิด (ผมถามพนักงานเค้าบอกใส่สายเบอร์ 12 ครับ) แต่ถือว่าใสกว่า ไพเราะกว่า Takamine เยอะ ส่วนเบสออกชัด แต่สั้นอะครับ

ทั้งหมดผมฟังได้ประมาณนี้ ครับ ส่วนผิด หรือถูก ผมไม่ทราบจริงๆครับ ผมเลยต้องมาขอคำแนะนำอะครับ
เพราะผมไม่รู้เรื่อง การเปิดของเสียง ว่าใช้เวลาแค่ไหน หรืออย่างไร ไม้ชนิดไหนเสียงเป็นอย่างไร ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ

เลยต้องรบกวนน้าๆ หาความรู้นี่ละครับ ยังไงใครที่เคยลองรุ่นต่างๆที่ผมกล่าวมาแล้ว และมีความรู้กว่าผม ช่วยอธิบายด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
04-02-2008, 14:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Takamine , Norman , Guild ตัวไหนดีกว่าครับ - by love666 - 04-02-2008, 14:54

Forum Jump: