Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วิธีเลือกซื้อกีตาร์ Lowden ให้ได้เสียงที่ถูกใจ
Author Message
quackkk Offline
Member

Likes Given: 0
RE: วิธีเลือกซื้อกีตาร์ Lowden ให้ได้เสียงที่ถูกใจ
(29-01-2010, 21:30)povation Wrote: ผมชอบมาก F35 Cutaway หากเป็น Back and sides เป็น AAAA Curly Maple ยิ่งชอบมากกว่าครับ
Lowden O50 ตัวนี้ผมและอีกบางคนในบ้านสีฟ้ามีโอกาสได้ลิ้มลองเล่นมาแล้วครับ ก่อนที่ผมจะส่งมอบให้แก่เจ้าของที่แท้จริง
เสียงดีสุดๆ งานปราณีต ลอง Click ฟัง View a movie of this guitar ซิครับ
http://www.dreamguitars.com/preowned/low..._15689.php

ตัวนี้เป็น O50 ที่เล็งเอาไว้อยู่ครับแต่ปัญหาคือไม่มี inlay ที่ fingerboard ไม่ถนัดเลยครับ p'por รบกวนช่วยแนะอีกครั้งครับถ้าจะสั่งใหม่เลยตามที่เราต้องการจะทำได้ไหมครับ ถ้าได้ สั่งที่ไหนได้บ้างครับใน US แนวเสียงหลังจากที่ทดลองที่บ้านเต่าผมกับ p'por น่าจะชอบทางเดียวกัน ถ้าเป็น p' จะเลือก top&body เป็นอะไรครับ ผมแนบ spec & option file มาด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
(29-01-2010, 21:30)povation Wrote: ผมชอบมาก F35 Cutaway หากเป็น Back and sides เป็น AAAA Curly Maple ยิ่งชอบมากกว่าครับ
Lowden O50 ตัวนี้ผมและอีกบางคนในบ้านสีฟ้ามีโอกาสได้ลิ้มลองเล่นมาแล้วครับ ก่อนที่ผมจะส่งมอบให้แก่เจ้าของที่แท้จริง
เสียงดีสุดๆ งานปราณีต ลอง Click ฟัง View a movie of this guitar ซิครับ
http://www.dreamguitars.com/preowned/low..._15689.php

แนวเสียงดีมากๆเลยครับ เมื่อไหร่จะมีโอกาสครับเนี้ย!!
ปล. ตั้งแต่กลับจากบ้านเต่าไม่มีอารมณ์จับกีต้าร์ของตัวเองที่บ้านเลยครับ !! ฟังเสียงแล้วอย่างเซ็งเลย !! สงสัยต้องขอไปนอนในห้องว่างๆในบ้าน p'por ซะแล้ว นอนในห้องคลังแสงก็ได้ครับยิ่งมีความสุขใหญ่เลย Tongue

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 30-01-2010, 00:12 by quackkk.)
30-01-2010, 00:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: วิธีเลือกซื้อกีตาร์ Lowden ให้ได้เสียงที่ถูกใจ - by quackkk - 30-01-2010, 00:05

Forum Jump: