Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ
พอดีเลยครับน้าว่ิอง
ผมเพิ่งรู้จัก VSTi ที่ชื่อ Trilian วันนี้เอง ทำเสียงเบสได้ดีมากเลยครับ ประทับใจเลยอ่ะ
เปิดโลกทัศน์จริงๆเลย ดูท่าจะใช้งานง่ายเหมือนกับพวก Halion ด้วย (คิดว่าน่าจะแค่เขียน MIDI แล้วก็ปล่อยมันรันไป)

ลองฟังนาทีที่ 0.38, 4.33 กับ 8.33 อ่ะครับ แค่นี้ผมก็เอาแล้วครับ Big Grin

พอเจอโปรแกรมนี้เข้า ถ้าจะนับเฉพาะจุดประสงค์ในตอนแรกว่าจะทำ Backing Track ไว้่เล่น
เอาแค่โปรแกรมนี้ก็น่าจะพอแล้ว เพราะก็ไม่ได้ต้องการซาวด์อะไรมากมายอ่ะครับ

แต่....หลังจากที่ผิดหวังกับเสียงที่ทำเองในตอนแรก
จนทำให้มีความคิดอยากเล่นเบสเอง....จนกระทั่งเริ่มหาข้อมูลเพื่อจะซื้อแล้ว...
ตอนนี้ชักอยากเล่นเบสขึ้นมาแล้วอ่ะครับ แบบว่ามันก็น่าสนุกดีครับ Tongue

ถ้าหาตัวที่มีราคาไม่เกินงบ โดยที่เสียงมันพอใช้ได้ผมก็อยากจะมีเอาไว้หัดเล่นซักตัวเหมือนกันครับ

อูยย คันไม้คันมือครับ

ปล.น้าว่องพอจะมี Trilian เวอร์ชั่นเพื่อการศึกษามั่งไหมครับ Tongue
(คลับคล้ายคลับคลาว่าน้าว่องก็เล่นพวก คอมฯ มิวสิค ด้วยอ่ะครับ)

09-05-2011, 15:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำเรื่องซื้อเบสฝึกหัดครับ - by dear709 - 09-05-2011, 15:33

Forum Jump: